โครงหน้า เป็นคนกรามใหญ่ ที่อยากหน้าเล็กกับเค้าบ้างเพราะถ่ายรูปมุมไหนก็ไม่สวย

Vertex

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2020
กรามใหญ่ฉีดโบจนดื้อยา กรามก็ไม่ลง เลยตัดสินใจโมหน้าใหม่ให้มันจบ!!
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้นิกจะมารีวิวตัดกรามที่ Vertex Clinic ตอนนี้ก็ครบ 7 เดือนแล้วค่ะมาดูกันว่าเปลี่ยนเยอะแค่ไหน

ก่อนอื่นก็ต้องแนะนำตัวก่อนเนอะ55555 พอดีว่าไม่เคยเขียนรีวิวเลยค่ะ เอาเป็นว่าเรียกเราว่า “นิกกี้”นะคะ

มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ว่าอะไรที่เป็นจุดเปลี่ยนให้นิกอยากทำหน้าใหม่ นิกเป็นคนที่มองหน้าตรงแล้วหน้าใหญ่มาก แบบเราก็ไม่ได้คิดไปเองนะ เอาจริงๆมันไม่ใช่กรามใหญ่อย่างเดียว แต่รวมไปถึงโหนกแก้มด้วย พอหน้าเราบานมันก็ทำให้หน้าเราสั้น หน้ากลม

ภาพเมื่อสมัยก่อนเลยค่ะ กรามใหญ่มากก
ตอนนั้นคือนิกผอมนะคะ หน้ามันเลยตอบ ซึ่งจะเห็นสันกรามที่แบบชัดมาก

พอเริ่มอวบขึ้นมาหน่อย ก็จะมีแก้มและทำให้หน้าดูสั้นไม่มีคางเลยค่ะ
แต่เอาจริงๆตอนนั้นนิกไม่ได้เป็นคนที่กังวลเรื่องหน้าเท่าไหร่ แค่คิดว่าหมวยๆก็น่ารักดี จนพอเราอายุมากขึ้น

ผิวหนังมันเริ่มหย่อยคล้อยเลยทำให้เห็นโครงหน้าชัดขึ้น เห็นกรามและโหนกแก้มชัด หน้าก็ดูแมนขึ้น นิกเลยมาคิดอยากจะทำให้หน้าของตัวเองดูละมุนและเด็กขึ้นโดยการไปฉีดโบทุกๆ 2 / 4 / 8 เดือน ผลลัพธ์ช่วงแรกๆคือปังมากหน้าเล็กลง

ริ้วรอยหาย แต่พอนานวันมันดื้อยาฉีดเท่าไหร่ก็รู้สึกว่าไม่ลด

เคยไปปรึกษาอยู่หลายคลินิกค่ะว่าจะทำอะไรดีให้หน้าดูเด็กขึ้น คุณหมอหลายๆท่านก็แนะนำว่าต้องตัดกรามออกเพราะกรามใหญ่ หรือบางท่านก็บอกว่าต้องลดขนาดโหนกแก้มเพราะเราเป็นคนโครงหน้าใหญ่ถ้าผอมแล้วหน้าเราเลยดูแมนๆ ซึ่งนิกไม่ชอบค่ะ555555 เราอยากให้หน้าเราดูเด็กตลอดกาล

นิกดูรีวิวตัดกรามมาเรื่อยๆเป็นเวลา 2-3 ปีได้555555 ยอมรับตรงๆว่าตอนแรกไม่ได้รู้จัก vertex เลยค่ะ แต่เวลาที่เสิร์ชหาข้อมูลเรื่องรีวิวตัดกราม ตัดโหนกแก้ม Vertex ก็จะเป็นคลินิกแรกๆที่ขึ้นมาตลอด เราก็กดถูกใจเพจไว้

จนมาวันนึงทางเพจ Vertex เค้ายิงแอดขึ้นมา ว่าจะมีแคมเปญใหญ่

ตอนนั้นเราก็แบบ ใจจดใจจ่อละว่าจะเป็นอะไร จนเค้ายิงแอดขึ้นมากอีกว่าเป็น “กิจกรรมกล่องสุ่ม” ที่ผ่าตัดโดยคุณหมอตี๊

นี่ก็รีบไปหารีวิวตัดกรามของคุณหมอตี๊เลยค่ะ ก็พิมพ์ชื่อคุณหมอไป ข้อมูลนี่ขึ้นมาพรึบๆเลย

คุณหมอคือเชี่ยวชาญเรื่องโครงหน้าและขากรรไกรมาก ใบ Certificate นี่เป็น 20 ใบเลย แถมเป็นอาจารย์หมอด้วย

เราก็แบบหรือนี่จะเป็นโอกาสของเราแล้ว ฉันต้องรอโปรนี้แล้วว่าเค้าจะออกอะไรมา

แววมาแล้ว ความอยากได้คือ 100%
เกริ่นมาขนาดนี้แล้วน่าจะต้องมีสิ่งที่เราอยากทำบ้างละ

มีทั้งสองอย่างเลยที่เราอยากได้ ตัดกรามและโหนกแก้ม แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่าเป็นแคมเปญกล่องสุ่ม

เราจะได้อะไรนี่สิ ต้องรออ่านเงื่อนไขของเค้าอีกที

พรุ่งนี้แล้ว ตื่นเต้นมากปกติ CF แต่เสื้อผ้า ไม่เคยมา F ศัลยกรรมเลยค่ะ
นิกได้ทำการปรึกษาตัวเองและคนในบ้านเป็นที่เรียบร้อยแล้วว่าถ้าเราจะทำนี่คิดว่ายังไงกันบ้าง ทุกคนก็บอกว่าโอเคถ้าทำแล้วยังไงก็ต้องดีขึ้นแน่นอน ให้กำลังใจกันสุดๆ5555555

อันนี้เป็นเงื่อนไขของการ CF ค่ะ เรานี่ถ่ายหน้าเตรียมไว้เลย จะได้ส่งเป็นคนแรกๆ555555555

แต่ที่นิกสนใจก็จะเป็น ตัดกราม ตัดโหนกแก้ม เสริมคาง ร้อยไหม ตัดไขมันแก้ม ตัดกล้ามเนื้อกราม สนใจค่อนข้างเยอะเลยเนอะ

พอถึงเวลา CF ปุ๊บ เรา CF สวย 1 ปั๊บ

เอฟไปก่อน ได้อะไรไปลุ้นเอาอีกที55555
หลังจากที่ทำการ F แล้วก็โอนเงินเต็มจำนวนเลยค่า

เพื่อใครไม่เชื่อก็แปะสลิปโชว์เลยค่ะ
โอนจริงไม่จกตา โอนวันนั้นเดี๋ยวนั้นด้วย555555 วันนี้ความรู้สึกหลังจากโอนตังก็โล่งๆดีค่ะ><

อันนี้เป็นรูปที่นิกส่งให้คุณหมอประเมินตอน CF สวย 1 นะคะ
ขั้นต่อไปก็ไม่มีอะไรมากแล้วค่ะ ทำนัดกับเจ้าหน้าที่เพื่อเข้ามาให้คุณหมอดูว่าเราจะได้ทำอะไรบ้าง

วันที่เข้ามาพบคุณหมอก็จะมีการถ่าย OPD คือถ่ายรูปก่อนทำเก็บเอาไว้ และไปเข้าเครื่อง CT Scan หน้า

และเข้ามาฟังผลกับคุณหมอ ตอนนี้คือตื่นเต้นสุดแล้ว เพราะจะได้รู้ว่าทำอะไรบ้าง

และแล้วหวยก็ออกที่….
ได้ตัดกรามจ้า แค่นั้นไม่พอคุณหมอแถมเสริมคางด้วย อื้มมมแสนนึงคุ้มแล้วจ้า

เบื้องต้นคุณหมอเค้าจะเกริ่นถามก่อนว่าเรากังวลอะไร อยากทำอะไรบ้าง เราก็สาธยายเลยว่ากังวลตรงไหน5555

แต่คุณหมอเค้าก็จะอิงจาก Nemotec V ด้วยนะคะ ว่าเราควรจะทำสิ่งนั้นจริงๆหรือเปล่า

คุยไปคุยมาเหมือนโดนมนต์สะกด ซื้อโหนกแก้มเพิ่มอีก 1 และซื้อ สวย 2 ตัดกล้ามเนื้อกรามอีก 1

ซื้อแบบขอคุณหมอซื้อว่าเราอยากตัดโหนกแก้มด้วยขอราคานี้ได้ไหม ซึ่งปกติถ้าเป็นคุณหมอตี๊ทำจะราคาสูงกว่านี้

คุณหมอก็โอเค เพราะเห็นว่าไหนๆนิกจะทำแล้วเลยจัดราคาดีๆให้555555 สิริรวมแล้วก็หลายบาทอยู่ ขอไม่พูดดีกว่า55555

ภาพ OPD ที่ทางคลนิกถ่ายให้ หน้านี้ขอผ่านค่า มาอัพหน้าใหม่ที่ Vertex ดีกว่า
มาถึงวันนัดผ่าตัดกัน ก็มาพบคุณหมอก่อนเลยมีพูดคุยบ้างเล็กน้อย คุณหมอก็พยายามพูดไม่ให้เราตื่นเต้น เพราะตอนนั้นนิกกลัวมาก ตอนจ่ายตังไม่คิดไง คิดอย่างเดียวเลยว่าต้องสวยแล้วจุดนี้ แต่ลืมไปว่าทำหลายอย่างมากก วันผ่าคือกลัวเจ็บสุดๆ แจ้งอีกทีว่านิกทำทั้งหมด 4 อย่างนะทุกคน

-ตัดกราม -ตัดโหนกแก้ม -เสริมคางด้วยกระดูกตัวเอง -ตัดกล้ามเนื้อกราม ปังไหมคะ ทำหลายอย่างอยู่นะ แต่บอกคุณหมอไปว่าขอธรรมชาติไม่เอาแบบโป๊ะ

กรามที่ออกมานั้น ใหญ่จนงง

หลังจากที่หลับไปประมาณ 2 ชม. ถือว่าเร็วมาก
ก็ฟื้นขึ้นมาแบบงงๆว่า เสร็จแล้วหรอ? ตอนนั้นความรู้สึกคือตึงๆค่ะ มีเจ็บบ้างนิดหน่อยเพราะทำหลายอย่าง เจ็บคอด้วยประมาณนี้แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ทนได้ และกินข้าวได้ปกตินะ

หลังจากที่กินข้าวเสร็จเราก็เตรียมตัวกลับบ้าน และพรุ่งนี้ต้องเข้ามาพบคุณหมอใหม่อีกครั้งเพื่อถอดผ้าพันหน้า

อ่านมาครึ่งทาง ไหนใครอยากตัดกรามแล้วบ้าง!! ทักปรึกษาได้เลยนะคะ ที่เพจหรือกรอกรายละเอียดได้เลย

เซลฟี่สะหน่อยก่อนกลับบ้าน ตอนนี้สบายมาก

วันที่ 2 เข้ามา CT Scan หลังทำ

หน้าบวมมากหลังจากที่ถอดผ้าพันแผลแล้ว แต่คุณหมอแจ้งว่าทุกอย่างปกติมากมีบวมนิดหน่อยเดี๋ยวประมาน 10 วันจะลดบวมไปเรื่อยๆ เราก็รอเลย

หน้าบวมเหมือนน้ำหนักเพิ่มขึ้น 10 โล
แต่นี่เพิ่งวันที่สอง เดี๋ยวมาดูอัพเดทกันว่าหน้าจะเป็นยังไง

อันนี้วันที่ 3 จ้า
หน้าก็ยังตุ่ยๆอยู่เหมือนเดิมแต่นิกก็ออกไปเที่ยว ไปกินข้าวหรือเดินห้างอะไรปกตินะ

อันนี้วันที่ 4 แล้ว หน้าก็ลดบวมอยู่นะ
ถ้าเทียบกับเมื่อวานคือบวมมาก แต่วันนี้คือดีขึ้น อ้าปากได้มากขึ้น แต่ก็ยังตึงๆอยู่ดี ส่วนอาการเจ็บไม่มีเลย

อ่านต่อที่ https://www.vertexclinic.com/review-angel-reduction-surgery-v-line/

ด้านบน ด้านล่าง