หน้าอก เสริมหน้าอก ด้วยซิลิโคน หรือ ฉีดฟิลเลอร์ แบบไหนปลอดภัยกว่ากัน

thecute2014

สมาชิกโดดเด่น
เคยได้ยินมาว่า ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมหน้าอกนั้น ต้องเปลี่ยนทุก 10 -15 ปี จริงหรือป่าวคะ
ถ้าเป็นแบบนั้น คงไม่คุ้มค่าเสี่ยง ไม่อยากเจ็บตัวซ้ำๆ อีกอย่างสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายด้วย
ใครที่มีประสบการณ์หรือพอจะทราบข้อมูลช่วยบอกหน่อยนะคะ
ว่ามีซิลิโคนแบบที่อยู่กับเราไปได้ตลอดชีวิตหรือป่าว แล้วถ้าเป็นการเสริมหน้าอกด้วยการฉีดฟิลเลอร์
เมื่อเทียบกับการเสริมหน้าอก ด้วยซิลิโคน แบบไหนมีความปลอดภัยมากกว่ากัน
อยากทำแล้วสวยเสร็จในครั้งเดียวเลย ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้ง แนะนำหน่อยนะคะ

Aeyzzpakkamon

17 กรกฎาคม 2014
เป็นคำถามที่น่าสนใจมากคะ รอฟังคำตอบด้วยคนนะ อยากทำจริงๆ แต่อยากจะศึกษาเยอะๆ^^

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เสริมหน้าอกด้วยซิลิโคนดีกว่าครับ อยู่ได้ตลอดชีวิต
ด้วยถุงซิลิโคนนั้นได้มาตรฐาน เค้าว่ากันว่าโดนกดโดนนอนทับก็ยังไม่แตกครับ

ส่วนฉีดเสริมด้วยฟิลเลอร์นั้นมีข้อดีแค่ไม่ต้องพักฟื้นครับ
ตอนฉีดก็เจ็บเหมือนกัน อยู่ได้ไม่นาน ค่าใช้จ่ายสูงเหมือนกันครับ

thecute2014

เสริมหน้าอกด้วยซิลิโคนดีกว่าครับ อยู่ได้ตลอดชีวิต
ด้วยถุงซิลิโคนนั้นได้มาตรฐาน เค้าว่ากันว่าโดนกดโดนนอนทับก็ยังไม่แตกครับ

ส่วนฉีดเสริมด้วยฟิลเลอร์นั้นมีข้อดีแค่ไม่ต้องพักฟื้นครับ
ตอนฉีดก็เจ็บเหมือนกัน อยู่ได้ไม่นาน ค่าใช้จ่ายสูงเหมือนกันครับ

ต้องขอบคุณมากๆเลยนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆ

nana lee

สมาชิกใหม่
ส่วนตัวคิดว่าใส่ซิลิโคนเลยน่าจะดีกว่าอยู่ได้ตลอดไปเลย ฟิลเลอร์มันสลายได้ เปลืองงบอ้ะ

อีกอย่างเคยได้ยินมาว่า การฉีดฟิลเลอร์ จะมีปัญหาตอนต้องสแกนด้วยเมมโมแกรมอ่ะค่ะ

ลองศึกษาดูนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

babymartiny

สมาชิกใหม่
24 พฤศจิกายน 2014
ถ้าเสริมเยอะๆซิลิโคนน่าจะดีกว่านะ

Marcus

ในความเห็นส่วนตัวของเรานะ ถ้าถามเรื่องความปลอดภัย การฉีดฟิลเลอร์จะปลอดภัยกว่าเพราะไม่ต้องผ่าตัดแต่ถ้าถามเรื่องความคุ้มค่าการใช้ซิลิโคนจะคุ้มค่าและอยู่ได้นานกว่า แต่ให้ชัวร์และปลอดภัยที่สุดลองไปคุยกับคุณหมอที่แฟนเราไปทำจมูกมาก็ได้ที่ ยศการคลีนิค ชื่อคุณหมอสมยศ โทรไปถามได้เลย 02-253-8901, 02-254-7679

packypack

26 กันยายน 2016
เราว่าเสริมด้วยซิลิโคนดีกว่า ถ้าใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมี่ยมก็อยู่ได้ตลอดชีวิตนะ เราทำที่ทำ ที่จาเรม คลินิกมา หลายปีแล้ว ตอนนี้ยังทรงสวยไม่เปลี่ยนเลย

minnynoot

26 กันยายน 2016
แนะนำ จาเรม คลินิก อีกคนด้วยค่ะ หมอเก่งมากกกกก

น้ำชาา

21 ธันวาคม 2016
แนะนำให้เสริมเลยดีกว่าค่ะ ทีเลอแบ้งค็อคก้อทำสวยนะคะราคาไม่แพงมากด้วย

น้ำขิง

21 ธันวาคม 2016
แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนค่ะ ถ้าไม่ค่อยมีเวลาพัก ก็ ฉีด แต่ถ้าเสริมถุงก็อยู่ได้ตลอดเลย
แนะนำ หมอโอภาส ประชานิเวศน์ ค่ะ

hanabea

สำหรับเราซิลิโคนดีกว่าคะ ฟิลเลอร์ถ้าเกิดมันมีปัญหาขึ้นมา มันอาจจะลดขนาดเร็วกว่าซิลิโคน ทำแล้วไม่คุ้ม ตอนเราทำหน้าอกที่อัคราคลินิก เราก็ไปทำแบบเสริมซิลิโคนมา ซิลิโคนเค้านิ่มอะ พอทำออกมามันเลยดูทรงสวย ไม่กลมจนดูเกินจริงค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง