ทำปากบาง ปากกระจับ กับหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร

Jessica

สมาชิกโดดเด่น
19 พฤษภาคม 2014
ฮาโหล...ทุกคน วันนี้อยากแชร์ประสบการณ์หลังจากที่ไปทำปากบางมา เกริ่นก่อนเลยนะ สาเหตุที่พี่ตัดสินใจทำปากบาง เนื่องจากพี่เป็นคนที่รูปปากหนามาก เหมือนรูปปากของผู้ชาย แถมมันดูเกินๆ เมื่อมองภาพรวมบนใบหน้าของพี่ เลยตัดใจทำเลยค่ะ ก่อนทำก็มีขอสามีก่อนเพื่อให้เค้าอุปการะเงินให้ ตอนแรกสามีก็แบบงงว่าจะทำ ทำไมอายุก็ไม่ใช่เด็กๆแล้ว พี่เลยตอบง่ายๆสั้นๆ “อยากสวย” หรือจะไม่ให้ทำ ถ้าไม่ให้ทำพูดเลยจะไม่ทำกับข้าวกับปลาให้กิน!!! (นี่ออกแนวบังคับ จนสุดท้ายสามีพี่สมยอมให้ทำ และออกเงินให้ด้วย 5555) หลังจากฝ่าฟันกับสามีแล้วพี่ก็ดูๆ คลินิกหลายๆที่เลยค่ะ สนใจคลินิกนั้นคลินิกนี้ แต่จนไปเจอ เอเมด คลินิก ตอนแรกพี่โทรไปคุยกับ call center สอบถามเรื่องรายละเอียดต่างๆ รวมถึงค่าใช้จ่าย แอบร้องในใจว่าราคาทำปากบาง อยู่ที่ 15,000.- แต่ราคานี้แยกเป็น ปากบน และ ปากล่าง นะ สนนราคาปากบน และ ปากล่าง รวมกันอยู่ที่ 30,000.-!!! โอ้แม่เจ้า...สามีด่าแน่ๆ สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดพี่เลยใช้ลูกอ่อนค่ะ ทางปลายสายเลยเคาะราคา ลดให้พี่พิเศษๆ ไปเลยที่ 25,000 โอเค หลังจากเรื่องราคาตกลงกันได้พี่เลยจองคิวทำค่ะ สาเหตุที่ยังทำไม่ได้เลยในเร็ววันเนื่องจากพี่อยู่ต่างจังหวัด จะเข้าไปใน กทม. ได้ก็อีก 2 วันขอจัดการงานไว้ก่อน

และแล้วก็ถึงวันที่พี่มา กทม. ลงเครื่องปุ๊บ ดิ่งตรงไปที่ รร.เก็บกระเป๋าและออกไป เอเมด คลินิก สาขา สีสม เลยค่ะ ถามว่าไปถูกมั๊ย โชคดีได้แท็กซี่พาไปค่ะ และอีกอย่างพี่จองโรงแรมแถวๆ คลินิกพอดี

พอไปถึงคลินิกพี่ได้พบกับหมอเปิ้ลค่ะ...เคสนี้ได้หมอผู้ชายดูแลด้วย หมอเปิ้ลเจอหน้าพี่ไม่รอช้าคุยกันแปปนึงว่าจะทำแบบนั้นนะแบบนี้นะ เสร็จปั๊บ...ออกไปรออีกห้องมีพนักงานมาทำความสะอาดบริเวณใบหน้าและปากให้ค่ะ หลังจากนั้น....หมอเปิ้ลก็จัดการตกแต่งรูปปากของพี่ให้เลยค่ะ ตอนทำจะบอกว่าไม่เจ็บไม่รู้สึกเพราะมียาชาช่วยชีวิต

นี่เป็นภาพก่อน ทำปากบาง ของพี่
และด้านล่าง....เป็นภาพหลังจากที่พี่ทำปากบางได้ประมาณ 1 วันมาแล้ว ( ไม่กล้าถ่ายตอนทำเสร็จใหม่ๆ มันดูน่ากลัวมาก555 )

และ รอยแผลที่ผ่าตัดเริ่มจางลง แต่ก็ยังมีอาการบวมอยู่เล็กน้อยค่ะ อันนี้หลังทำประมาณ 7 วันค่ะ รอยแผลจางลง (พี่กินยาตามที่คุณหมอบอกอย่างเคร่งครัดจะได้หายเร็วๆ )

และรูปด้านล่างนี้ ครบ 9 วันแล้ว พี่เอารูปมาเทียบให้เห็นชัดๆ ก่อน – หลัง สังเกตได้ หลังทำอาการบวมลดลง รอยเย็บจางลงไปเยอะมากๆ และที่พี่เห็นถึงความแตกต่างคงจะเป็นรูปปากของพี่ ที่มันเล็กอย่างเห็นได้ชัด งานนี้ต้องขอบคุณหมอเปิ้ลมากๆ จัดปากสวยๆ ให้พี่ได้ถูกใจเวอร์ หลังจากปากโอเคแล้ว สามีก็ดีใจกับพี่ไปด้วยแหละ 5555

Nanny

สมาชิกโดดเด่น
ดูเป็นธรรมชาติดีนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง