ศัลยกรรมทำเอาเซ็ง(ตัดปีกจมูก)

ponpon

สมาชิกใหม่
แชร์ประสบการณ์สดๆร้อนๆเมื่อวานนี้ค่ะ
ดิฉันเข้าไปรับการตัดปีกจมูก ไม่ขอเปิดเผยคลินิคนะคะ วันที่ 4 กรกฎาคม 2557 ...เย็นวาน(วันที่ 3)ได้โทร.คุยกับเจ้าหน้าที่ บอกให้มาถึงสักเก้าโมงครึ่งเพราะยังไม่มีประวัติ จะได้เข้าทำเป็นคนแรก คุณหมอจะเข้าสิบโมง ตัดปีกแป๊ปเดียวไม่ถึงครึ่งชั่วโมงค่ะ เจ้าหน้าที่บอก เลยตัดสินใจนัดจะไปทำ (เพราะราคาตัดปีกหมื่นห้า บางที่นี่ทำดั้งได้เลยนะคะ ก็คิดว่าเลือกดีแล้วนะคะ)
ดิฉันมาถึง เก้าโมงครึ่งตามนัดหมาย คุณหมอมีคิวปรึกษาเพียบโอเคเข้าใจได้ รอค่ะ... สิบเอ็ดโมง ถามเจ้าหน้าที่ข้างล่างว่าไปทานข้าวได้ไหม เขาบอกว่าไม่ให้ทานเดียวจะอ้วก ให้ไปซื้อขนมปังเบาๆทาน “เดี๋ยวบ่ายโมงก็ได้ทำ บ่ายครึ่งก็เสร็จค่ะ”
ก็นั่งรอที่คลินิคค่ะ บ่ายโมงได้ขึ้นไปปรึกษาไม่ถึง 1 นาที และลงมารอข้างล่าง ประมาณบ่ายสอง ให้ดิฉันขึ้นไปทานยา สี่ห้าเม็ด ใส่ชุด ใส่หมวก ใส่รองเท้า เก็บกระเป๋าใส่ตู้ล็อคเกอร์ ผ่านไปครึ่ง ชั่วโมง ฉันมึนๆง่วงๆเพราะฤทธิ์ยา ได้ยินเสียงผู้ช่วยคุยกันบอกทันไหมๆ สรุปหมอยังไม่มาทำ ทำเคสใหญ่กันก่อน เห็นผู้ช่วยบอกยุบโหนก ตัดกราม ดิฉันก็อดทนนอนรอบ่ายสองผ่านไป บ่ายสามผ่านไป สี่โมงเย็น จนเทียวฉี่อยู่สี่รอบ (กระเป๋าเก็บเข้าล็อคเกอร์พร้อมโทรศัพท์ ไม่มีอะไรให้เล่น ค่ะ...ห้าโมงเย็นเป๊ะ นั่งๆนอนๆมึนอยู่สี่ชั่วโมงค่ะ บ้างลุกขึ้นนั่ง ถังขยะแบบฝาเปิดข้างๆเตียงเคสที่แล้วก็ยังไม่เก็บ บังเอิญมองลงไปดู เลือดผ้าก็อต สำลี ยาเหลือง บลาๆ ..ก็นอนดมคาวเลือดคนอื่นไป ดิฉันหมดความอดทน ทั้งหิวข้าว ออกไปถามกับผู้ช่วยแพทย์ชุดสีชมพูที่นั่งกินนั่งคุยอะไรกันประมาณห้าหกคนหน้าห้อง ดิฉันบอกขอเลื่อนวันได้ไหม (ใจอยากยกเลิกด้วยซ้ำ แต่สตางค์จ่ายก่อนทำไปแล้ว) คือรอไม่ไหวแล้วตั้งแต่เก้าโมงเช้า ถึงห้าโมงเย็นค่ะ บอกตัดแค่ครึ่งชั่วโมง แล้วดิฉันก็ร้องไห้เพราะเสียความรู้สึกมาก ก็เข้ามาปลอบและกุลีกุจอเข้าไปจัดห้องเตรียมเครื่องมือกัน ไม่ถึงอึดใจผู้ช่วยก็แทงๆยาชา ผ้าปิดตายังไม่รู้ว่าทำอะไร ผู้ช่วยแทงเข็มกันสดๆฤทธิ์ยานอนหลับหมดคนมันหายง่วงแล้วนะคะ สี่ชั่วโมงยาที่กินไปก็หมดฤทธิ์แล้ว ใต้ผ้าตาลุกโพลงตัวเกร็งและสั่นหิวข้าว ทั้งนอยด์ใจจะขาด ชาได้ที่เขาก็เรียกหมอมาทำไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เร็วมากกก ในใจก็เสียวๆมันไวมากจะออกมาดีไหม แต่เป็นคนขี้เกรงใจก็นอนให้เขาทำทั้งสั่นหิวข้าว จนเขามาจับมือปลอบใจกัน คุณหมอฮัมเพลงอารมณ์ดีค่ะ คงไม่รู้ว่าเกิดอะไรกับการจัดคิว ดิฉันเสียใจและเสียความรู้สึกมากค่ะ ถ้าเคสเล็กๆจะไม่ทำ หรือยื้อนานไว้เก็บตกก็บอกคนไข้ที จะได้ไม่รอทั้งวันขนาดนี้ ลงมาข้างล่างก็กำลังจัดเตรียมงานอะไรกันไม่ทราบ เหมือนพรุ่งนี้ที่คลินิคจะรับเสด็จมา เตรียมงานใหญ่มาก ไม่สนงานเล็กเลย... ไม่งั้นคุณก็ปิดคลินิคไปเตรียมจัดงานเถอะค่ะ อย่ารับคนไข้...พิมพ์ไปปวดแผลไป ไม่เท่าปวดใจในบริการค่ะแค่อยากบ่นและระบาย บางที่คลินิคใหญ่นึกว่าไว้ใจได้แล้ว แต่ก็ไม่ใช่เสมอไปนะคะเพื่อนๆ... T^T

**แก้ไข ไม่ได้จะดิสเครดิตแต่อยากให้ปรับปรุงแก้ไขค่ะ
ใบ้พิกัดเพิ่มเติม คลินิคใหญ่แถวนนทบุรี ถนนรัตนาธิเบศร์ค่ะ...

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
คลินิกแถวสมุทรปราการหรือปล่าวครับ

ผ่านมาเดือนนึงแล้วตอนนี้แผลโอเคมั้ยครับ

ponpon

สมาชิกใหม่
คลินิกแถวสมุทรปราการหรือปล่าวครับ

ผ่านมาเดือนนึงแล้วตอนนี้แผลโอเคมั้ยครับ

ขอโทษค่ะ ตอบช้าไปหน่อย หายนานแล้ว แผลโอเคค่ะแต่ตัดออกน้อยมากๆ

คลินิคใหญ่ ถนนรัตนาธิเบศร์น่ะค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อ่อครับ ดีอยู่นะครับ ตัดออกน้อยยังแก้ไขได้ หาหมอดีๆแล้วไปตัดเพิ่ม

แต่ถ้าตัดออกมากไป แก้ไม่ได้เลยครับ

ponpon

สมาชิกใหม่
อ่อครับ ดีอยู่นะครับ ตัดออกน้อยยังแก้ไขได้ หาหมอดีๆแล้วไปตัดเพิ่ม

แต่ถ้าตัดออกมากไป แก้ไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณค่ะ..ตัดแค่นี้แล้วละค่ะ กลัวลีบไป พอใจละค่ะ ^^"

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง