จมูก ควรลดปลายซิลิโคนมั๊ยคะ กลัวทะลุอะค่ะ

banti

สมาชิกใหม่
28 มิถุนายน 2014
อาการคือแดงๆ
เวลาส่องกระจกแล้วเห็นขอบซิลิโคนตรงปลายอะค่ะ
เม้มปากก็ตึงๆ
วลาคลำปลายก็จะเจอแท่งซิลิโคนสุดปลาย เพื่อนๆเป็นกันมั๊ย

ไปหาหมอ หมอบอกไม่มีอะไร แต่ถ้าจะลดปลายก็ลดให้ฟรี
เราลังเลมากค่ะ ทั้งๆที่เราทำ ปลายก็ไม่ได้พุ่งอะไรเลย
เพิ่งทำมา3เดือนค่ะ

สังเกตเงาๆกลมๆขาวๆสะท้อนแสงตรงปลายจมูก

ด้านข้าง

เราควรลดปลายมั๊ย หรือเราคิดไปเอง
เพื่อนเป็นกันบ้างป่าว คือเราไม่มีญาติทำจมูก เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบกับใคร

D

DavidMinho

Guest
คิดว่าจะยังไม่บางนะครับ ถ้าไม่มีอาการเจ็บๆ ลูบแล้วแปลบๆ คงไม่เป็นอะไร
ปลายสวยมาก
แต่ถ้าไม่สบายใจ ก็ลดได้คัรบ มิลสองมิล คงไม่เห็นผลต่างอะไรมาก

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ปรึกษาหมอเลยว่า มีโอกาสเสี่ยงทะลุเยอะหรือไม่

หมอตอบได้นะครับ

หากเสี่ยงก็ลดลงครับ หากหมอบอกไม่เสี่ยงก็ไม่ลดก็ได้ครับ

banti

สมาชิกใหม่
28 มิถุนายน 2014
ไปปรึกษาคุณหมอละค่ะ คุณหมอบอกเนื้อเราบาง แต่ตึงๆเพราะเดิมจมูกเราค่อยข้างเชิด หมอดึงลงมา เลยตึงๆหน่อย แต่ไม่มีปัญหาอะไร ยังไม่ต้องลดปลายก็ได้

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ไปปรึกษาคุณหมอละค่ะ คุณหมอบอกเนื้อเราบาง แต่ตึงๆเพราะเดิมจมูกเราค่อยข้างเชิด หมอดึงลงมา เลยตึงๆหน่อย แต่ไม่มีปัญหาอะไร ยังไม่ต้องลดปลายก็ได้

งั้นก็ตามคุณหมอเลยครับ อีกสักระยะ แล้วมีอาการค่อยไปลดก็ได้ครับ

ด้านบน ด้านล่าง