จมูก ทำจมูกแล้วบิดโยกได้ปรกติ

fall season

สมาชิกใหม่
27 มิถุนายน 2014
ทำจมูกมา3-4 ปีแล้วแต่ชีวิตปรกติต้องคอยระวังโดนมากไม่ได้ เจ็บ และทื่อ ปลายจมูกบานเท่าเดิม ทำที่รพ.ยันฮี แต่พอมีลูกต้องกอดหอมบางทีลูกกระแทกบ่อยมาก กลัวจมูกทะลุค่ะ จะเอาออกเลยก็กลัวเนื้อหายแล้วจมูกน่าเกลียด สามีต้องการให่้เอาออก เลยปรึกษาว่าพอมีที่ไหนทำจมูกแล้วจมูกสามารถบิดโยกได้ หรือดันขึ้นได้บ้างคะ หรือแค่ตัดปีก เหลาปลายจมูกดี แต่กลัวตัดไม่ดีไม่เท่ากับแล้วเบี้ยวพิการอีก แล้วทำที่ไหนราคาเท่าไหร่คะ อ่ออีกประเด็นค่ะ เป็นโรคหัวใจรั่ว อยากได้ที่หมอดูแลและเครื่องมือแพทย์ดีพร้อมพอเชื่อมั่นได้
ประเด็นเยอะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
D

DavidMinho

Guest
จริงๆแล้ว จมูกไม่ว่าจะเสริมที่ไหน ก็ไม่สามารถดันขึ้นได้ครับ บิดอาจจะได้บ้าง แต่ไม่ควรดีกว่าครับ
ถ้าไม่เกิดอาการ บวมแดงอักสบ ก็ไม่น่จะมีปัญหานะคัรบผม

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เสริมจมูกแล้วดันเป็นจมูกหมูไม่ได้หรอกครับ

นอกจากจะเสริมขนาดนิ่ม เกือบเป็นวุ้น

แต่ก็จะไม่สามารถเหลาขึ้นทรงได้สวยครับ

จริงๆทำมาแล้ว กอดหอม ไม่ว่าจะลูกหรือสามีได้ปกติครับ

เสริมจมูกแล้ว หอบกันไปมา ไม่ทำให้จมูกทะลุครับ

จะทะลุหากหมอใส่ยาว รั้งเกินไป หรือโดนกระทบกระแทกอย่างแรงครับ

ด้านบน ด้านล่าง