ตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับหมอบุ๊ง ไม่พูดเยอะ อยากสวยต้องมาดูค่า

muaysmall

สมาชิกใหม่

สวัสดีค่า ทุกคนนนนน หมวยเล็กตัวแต่เล็กแก้มใหญ่(เอ๊ะยังไง!) มารายงานตัวแล้วค่า แฮร่ สำหรับรีวิวนี้ หมวยเล็กขอรีวิวแบบสั้นๆ ง่ายๆ มินิมอล เล็กๆ พอน้า เดี๋ยวเมื่อยมือ55 ดูจากชื่อเรื่องแล้วก็ไม่ต้องคิดเยอะว่าหมวยเล็กไปทำอะไรมาเนาะ เพราะมันก็บอกอยู่แล้วว่าไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มนั่นเองงงงงง~~

เพราะหมวยเล็กมีปัญหา เวลาถ่ายรูปแล้วหน้ากลมและบานยิ่งกว่า เลยมารพ.มาสเตอร์พีซ ให้หมอบุ๊งตัดไขมันกระพุ้งแก้มซะเลย55

มีมุมเด็ดคือเอาผมปิดแก้ม​

ที่จริงที่นี่มีหลายวิธีมากนะทั้งดูดไขมัน ตัดกราม ฉีดโบท็อกซ์ บลาๆๆ ขึ้นอยู่กับว่าส่วนไหนของเราที่ปัญหานั่นแหละค่ะ อย่างของหมวยเล็กเนี่ย ดูผ่านๆ หรือไม่ผ่านก็รู้เลยว่าแก้มเนี่ยเยอะมาก หมอเห็นครั้งแรกบอกเลยว่าแบบหมวยเล็กตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกอย่างเดียวก็พอแล้ว

เจ้าแก้มเอ้ย เตรียมบินไปซะ55​

ปรึกษาเสร็จก็พร้อมขึ้นเขียงค่า 55 ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด เพราะหมอบุ๊งบอกว่าเป็นการผ่าตัดเล็กๆ ไม่นานด้วย อารมณ์เหมือนผ่าฟันคุดนี่แหละ แป๊ปเดียวเสร็จ ฟิลตอนหมอตัดไขมันกระพุ้งแก้มให้นี่แบบงุ้ยยยยยยย นิ่มนวลมากกก ไม่เจ็บเบย55

30 นาที ผ่านไป...​

ก็ตัดไขมันกระพุ้งแก้มเสร็จค่า ไวเว่อร์ ยิ่งกว่าเดอะแฟลชอีกอะ 55 จากนั้นก็มานอนหน้าบวมๆ ที่ห้องพักพร้อมเจลเย็น 1 อัน วางบนแก้ม นอนประมาณ 15 นาที ให้หายชาก็กลับบ้านได้

อาจจะดูหยึ๋ยๆ หน่อย แต่ไม่เจ็บจริงๆค่ะ

หน้าบวมจริงจัง ห้ามขำนะเธอ แต่ต่อไปก็จะไม่บวมแล้วล่ะ

5วันละน้า หน้ายังคงบวมอยู่ ต้องรีบประคบเย็นให้หน้ายุบไวๆ

หามุมยากจัง งุ้ยยยย

หลังจากตัดไขมันกระพุ้งแก้ม มาได้ 1 สัปดาห์ หน้ายังคงบวมอยู่ แต่ก็ลดลงมามากละค่ะ

2 สัปดาห์ หน้าเริ่มเรียว เริ่มเห็นความแตกต่างละค่า แต่งหน้าถ่ายรูปสวยๆ ได้ละค่า

โอ้ยแก้มหาย แฮปปี้เว่อร์

หลังจากตัดไขมันกระพุ้งแก้ม 1 เดือน หลังจากหายบวมแล้ว หน้าก็ไม่กลมอีกเลย มีความเรียวมากๆ หมวยเล็กปลื๊มมมปลื้มมม

ไม่ต้องใช้ผมคอยปิดละน้า แฮร่​

สรุปง่ายๆ สั้นๆ สไตล์หมวยเล็กน้า หมวยเล็กคิดว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มดีตรงที่ไม่มีแผลเป็นให้เห็น ไม่ต้องพักฟื้น และไม่ต้องคอยดูแลอะไรมากมาย นอกจากคอยดูแลให้ปากสะอาดกว่าเดิมหน่อย ราคาถูกถ้าเทียบกับทำอย่างอื่น ส่วนเรื่องบวมหมวยเล็กหน้าบวมนานอยู่น้า หมวยเล็กเห็นรีวิวคนอื่นหน้าบวมแค่ 2-3 วันก็มี ใครแก้มบวมแบบหมวยเล็ก ต้องโดนแล้วแหละ แนะนำ! ปรึกษาฟรีกับ รพ.มาสเตอร์พีซก่อนก็ได้นะคะ ใครไม่รู้ว่าติดต่อทางไหนดีแอดไลน์ไปได้เลยค่ะ @mastepiececlinic อย่าลืมใส่ @ ข้างหน้าด้วยนะค้า

windy

สมาชิกโดดเด่น
ตอนไม่ทำก็น่ารักนะเนีย เเต่พอทำเเล้วยิ่งน่ารักเลย

gurubeautyka

สมาชิกโดดเด่น
25 มิถุนายน 2018
ทำเสร็จนี่ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ

muaysmall

สมาชิกใหม่
ตอนไม่ทำก็น่ารักนะเนีย เเต่พอทำเเล้วยิ่งน่ารักเลย
ขอบคุณนะค๊า
ทำเสร็จนี่ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ
แทบไม่ต้องพักฟื้นเลยค่ะ ปกติมากๆ เพียงแค่ตอนแปรงฟันระวัง กับทานอาหารอ่อนๆแค่นั้นเองค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง