หน้าเรียวแบบไร้โบท็อกซ์ เดี๋ยวนี้เค้าไปทำ Thermage กันหมดแล้วน๊า รู้ยัง!?

Yokegratha

สมาชิกโดดเด่น
24 กรกฎาคม 2018

:inlove:สวัสดีค่าทู๊กกกคน หยก FHM เองนะคะ ช่วงนี้รับงานเต็มตัวเลย ไม่ค่อยมีเวลาได้ตอบไลน์ คือแชทถล่มทลายมากกกก ว่าไปทำอะไรกับหน้ามา ทำไมจากแก้มป่องๆ ถึงกลายเป็นหน้าเรียวได้เร็วขนาดนี้ แต่พอมาแอบมาส่องรอยช้ำ รอยเข็ม ก็ไม่เห็นมี โห๊ะๆๆๆ มาๆๆๆ วันนี้หยกมาเฉลย + ทำรีวิวให้ได้อ่านกันอย่างละเอียดเลยค่ะ คอร์สยกกระชับหน้าที่หยกเพิ่งไปทำมาก็คือ.... Thermage (เทอร์มาจ) ที่ Amed Clinic นี่เอง
อ๊ะๆ ให้ดูรูปหน้าเก่ากันก่อน
แก้มเยอะ หน้าไม่กระชับ รูขุมขนกว้าง หน้ามัน อ๊อยย สารพัดให้พี่ช่างแต่งหน้าต้องบ่นค่ะ

ตอนแรกหยกก็ไม่รู้หรอก ว่า Thermage (เทอร์มาจ) คืออะไร รู้แค่ว่าถ้าหน้าบาน มีเหนียงเยอะ ก็ต้องจิ้มโบท็อกซ์ หรือไม่ก็ฉีดสลายไขมันเท่านั้น ก็นอยด์ๆ กับน้องสาว (หญิง Maxim) อยู่สักพักนึง จนน้องหญิงบอกว่า Amed Clinic เค้ามีนวัตกรรมใหม่เข้ามานะ คุณหมอเพิ่งโทรมาชวนด้วยตัวเองเลย ชื่อเต็มๆ ว่า Thermage CPT สามารถช่วยยกกระชับผิวให้กลับมาเป็น V-Shape ได้ รวมถึงลดริ้วรอย แล้วก็กระตุ้นคลอลาเจนไปพร้อมๆ กัน แบบที่ไม่ต้องเจ็บตัว ไม่ต้องพักฟื้น เพราะเครื่องนี้จะเป็นการยิงคลื่นวิทยุอุ่นๆ ลงไปกระตุ้นเซลล์ใต้ผิวหนังค่ะ โห...พอได้ฟังแล้วใจชื้นใจเลย แต่ก็ยังไม่ได้เชื่อไปซะทั้งหมดนะ

หยกก็เลยลองค้นๆ หารีวิว Thermage มาอ่านก่อน เจอของพี่คนนี้เข้าไป https://dodeden.com/forum/threads/15511/ กรี๊ดเลยค่ะ ทำไมถึงยกกระชับได้เบอร์น้านนน!!! (ทำที่ Amed Clinic ด้วย) จัดการให้น้องหญิงช่วยจองคิวคุณหมอทันที

ส่วนขั้นตอนการทำ Thermage (เทอร์มาจ) ก็แปปเดียวเองค่ะ พี่พนักงานช่วยพอกยาชาทิ้งไว้ 30 นาที แล้วคุณหมอก็จะเข้ากระจำเก้าอี้ จากนั้นก็ไล่ยิงคลื่นอุ่นๆ ไล่ไปตามกรอบหน้า เน้นตรงที่มีปัญหาริ้วรอย ร่องแก้ม แล้วก็ส่วนโครงหน้าเน้นๆ เลยค่ะ เพราะหยกอยากได้หน้าเรียว กรอบหน้าชัดเนอะ ตอนแรกแอบตื่นเต้นเพราะกลัวจะร้อน กลัวเจ็บ กลัวหน้าไหม้ (มโนไปโน่น) แต่ความจริงคือโอเคเลย อุ่นกำลังดี มีเจ็บบ้างบางจุดที่บอบบาง แต่ก็คืออยู่ในขั้นทนได้

ตอนแรกคุณหมอบอกว่าจะเห็นผลชัดๆ ตอนช่วง 2-3 เดือน แล้วก็ล็อคความเรียวเป๊ะไปได้อีก 2-3 ปีนะ แต่ก็ต้องดูแลตัวเองให้ดี เลือกทานหน่อย อย่าใช้ผิวหนัก แต่เคสหยกกับน้องหญิงเนี่ย เห็นผลชัดเจนมากตั้งแต่ช่วงวีคที่ 2 แล้วค่ะ กรี๊ดดด >,< ใครเห็นใครก็ทัก พี่ช่างภาพก็บอกว่าแต่งหน้าง่ายขึ้นนะเนี่ย ผิวชุ่มชื่นขึ้น รูขุมชนกระชับ พวกริ้วรอยร่องเล็กๆ หายไปหมดเลย

:h::h::h::h:
และนี่ก็คือความเปลี่ยนแปลงของหยก ตลอด 1 เดือน หลังจากทำเทอร์มาจ (Thermage) ที่ Amed Clinic ปังจนตอบไลน์ไม่ไหวเลยค่า ใครมาถามนี่จะส่งรีวิวให้อ่านรัวๆ 5555 ถ้าเพื่อนๆ อยากมีหน้าเรียว แบบไม่ต้องเจ็บตัว ก็ติดต่อมาดามได้ที่เฟสบุ๊กแฟนเพจ Amed Clinic Official ได้เลยนะคะ บอกว่าหยกแนะนำมาก็ได้ เผื่อได้คอร์สทรีตเม้นท์แถมฟรีๆ มาดามใจดีมากกก อ้อนนางวนไปค่า

หลังทำทันที : แต่งหน้าไปทำงานต่อได้เลยค่ะ ไม่ระบบ ไม่ต้องพักฟื้นอะไรเลย

:)เปรียบเทียบความเปลี่ยนแปลงชัดๆ:)

keawkaoka

หูวว ลดลงเร็วเหมือนกันนะคะ ตามเข้าไปอ่านรีวิวของพี่คนนั้นยิ่งอยากทำ หน้าเรียวเวอร์อ่ะ

Aloha55

10 กรกฎาคม 2018
อยากเห็นภาพตอนช่วงครบ 2-3 เลยค่ะ จะลดลงอีกแค่ไหน

sutidar

3 กุมภาพันธ์ 2016
เรียวขึ้นมวกก น่าสนใจๆ

Yokegratha

เดี๋ยวหยกอัพเดตภาพให้ดูเรื่อยๆนะค๊า

Prew_n

9 กุมภาพันธ์ 2016
เคยแต่ฉีดมาตลอด ดีจังเลยค่ะมีคอร์สแบบนี้แล้ว

cherriescheez

สมาชิกใหม่
28 ธันวาคม 2016
อ๊อยดี แก้มหายไปเลย ยิ่งนานจะยิ่งเรียวขึ้นเรื่อยๆใช้มั้ยคะ

Yokegratha

อ๊อยดี แก้มหายไปเลย ยิ่งนานจะยิ่งเรียวขึ้นเรื่อยๆใช้มั้ยคะ
ใช่ค่ะ คุณหมอบอกว่าช่วง 3 เดือน จะเป็นอะไรที่เริ่ดมาก

Yokegratha

อัพเดตล่าสุด แก้มหายไปหมดแล้วค่า เลิฟฟฟฟฟ

jajahjita

สมาชิกใหม่
24 สิงหาคม 2016
ขุ่นพระะะะ ลดจริงลดจัง อยากทำอ่า ต้องเก็บเงินอีกนานเลยเรา

Yokegratha

หยกได้ราคาโปร 45,000 ค่า แต่ได้ของแถมอีกเยอะแยะเลย

Paopae

19 สิงหาคม 2016
โอ้วว นวัตกรรมไปไวจริงๆ เงินในกระเป๋าวิ่งไม่ทันแล้วพี่จ๋า 555

wanee

สมาชิกใหม่
10 พฤศจิกายน 2015
เหนียงจะหายด้วยมั้ยคะ

Yokegratha

เหนียงจะหายด้วยมั้ยคะ
ถ้าเหนียงเบาๆก็เอาอยู่ค่า แต่ถ้าปุ้มปุ้ยมาเลยก็คงต้องอาศัยวิธีอื่นร่วมด้วย

ด้านบน ด้านล่าง