หมอไทย+เทคนิคเกาหลี เสริมจมูกงานดีที่อยากบอกต่อ!

faaika

สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ขอแนะนำตัวก่อนแล้วกัน ชื่อฝ้ายนะคะ
ฝ้ายก็ทำงานเป็นสาวออฟฟิศทั่วไปนี่แหละ แต่เมื่อก่อนเคยเป็นพริตตี้มาก่อนจ้า
เห็นหน้าแบบนี้ก็คงอึ้งๆว่าเป็นพริตตี้ได้ไง นั่นสิเป็นได้ไง555
ก็หน้าไม่เป๊ะปังขนาดนั้น สวยสู้เพื่อนๆไม่ได้ เลยขออำลาวงการดีกว่าค่ะ

ซึ่งปัญหาของฝ้ายคือ เป็นคนดั้งไม่โด่ง เนื้อจมูกน้อย ปลายจมูกหรอ..อย่าหวังเลย ไม่มีค่ะ555
เลยขอมาพึ่งบุญบารมีโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ
และฝีมือหมอไทยที่เก่งขั้นเทพเรื่องแก้ไขปรับโครงสร้างจมูก
อย่างหมอเบนซ์ โฆษิต ให้เสริมจมูกให้ทีค่ะ
โดยฝ้ายมีความปรารถนาว่าขอจมูกทรงปลายพุ่ง เอาให้ปังๆไปเลยค่ะหมอ

วันที่มาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซครั้งแรก พูดกับเพื่อนเลยว่าโอ้โห!! มันเว่อร์วังมากกก
ใหญ่โตหรูหรา ดูสะอาดตาสุดๆ สวยกว่าตอนเป็นคลินิกอีกค่ะคุณผู้ช๊มมม
ตัดภาพมาตอนปรึกษา หลังจากบอกความต้องการคุณหมอไป
คุณหมอก็ประเมินว่าทางที่ดีที่สุดคือการปรับโครงสร้างจมูก Nose Reconstruction
แต่ฝ้ายสู้ราคาไม่ไหว เลยขอลดลงมาหน่อย 5555
คุณหมอเลยแนะนำอีกทางว่า ฝ้ายสามารถเสริมจมูกทรงปลายพุ่งได้ค่ะ เพราะฝ้ายมีรูปทรงจมูกที่ดีอยู่แล้ว
แต่อาจจะเสริมให้พุ่งได้ไม่มาก เพราะฝ้ายเป็นคนที่มีเนื้อจมูกและปลายจมูกค่อนข้างน้อย
ถ้าพุ่งมากๆอาจเสี่ยงจมูกทะลุได้
หมอให้คำแนะนำแบบจริงใจ ตรงไปตรงมามากค่ะ
ไม่ได้ขายของและตามใจลูกค้าอย่างเดียว แต่ดูความเป็นไปได้ของแต่ละคนด้วย
เริศค่ะปรบมือให้เลย

ชูสองนิ้วเตรียมตัวลุย พร้อมทำสวยแล้วค่าา!
ตอนผ่าตัดเสริมจมูก คุณหมอจะใช้เทคนิคพิเศษที่โรงพยาบาลดังๆของเกาหลีนิยมทำกันมากๆ
คือการใช้ซิลิโคนร่วมกับวัสดุสังเคราะห์ที่จะช่วยให้ปลายจมูกของฝ้ายพุ่งสวยแบบเป็นธรรมชาติค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ แต่รู้สึกตึงๆตรงจมูกอยู่เหมือนกันค่ะ
ฝ้ายนอนพักประคบเย็นแป๊ปนึงก็ออกมาโบกแท็กซี่กลับบ้านเองได้เลย ชิวเว่อร์555

วันแรกๆนี่ก็มีช้ำๆบ้างค่ะ แต่ร่างกายถึกเลยไปทำงานได้ตามปกติเลย
คุณหมอให้ฝ้ายใส่เฝือกไว้เพื่อกันกระแทกและช่วยรักษารูปทรงของจมูกไว้ค่ะ

พอถอดเฝือกที่จมูกออกมาแล้วไม่เหลือคำว่าดั้งไม่มีอีกต่อไป
สันจมูกมาเต็ม โด่งกำลังดี จมูกทรงปลายพุ่ง สวยเป็นธรรมชาติ คือดีย์มากกก

ใครไม่พุ่ง ปลายจมูกพุ่งนะคะ555
แต่เทคนิคที่ฝ้ายทำนี้ก็เหมาะสำหรับคนที่ทรงจมูกดีอยู่แล้วนะคะ
ส่วนใครที่จมูกมีปัญหามากๆ ฝ้ายแนะนำให้มาปรึกษาคุณหมอเองเลยดีกว่า
แต่ถ้าทรงจมูกดีแล้วอยากเพิ่มปลายจมูกพุ่งๆ สไตล์เกาหลี
แต่ไม่รู้ว่าจะไปเสริมจมูกที่ไหนดี เพราะกลัวทะลุ
ขอแนะนำว่าทำที่โรงพยาบาลดีกว่าค่ะ
ได้มาตรฐานกว่า ปลอดภัยกว่า ไม่ทะลุแน่นอน
เพราะคุณหมอมีประสบการณ์ ตอบโจทย์ที่ฝ้ายต้องการได้และสามารถแก้ไขปัญหาเราได้จริง
อย่างที่นี่เลยค่ะ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ สวยจริงปังจริง ฝ้ายเลิฟเลยค่ะ :h:

jeffe

สมาชิกโดดเด่น
สวยค่ะ เป็นการเสริมเเบบใหม่หรอคะ

ด้านบน ด้านล่าง