Review Thermage is a MAGIC เอาอยู่! ผิวไม่กระชับ หน้าบาน เหนียงยาน ร่องแก้มลึก

Nannsuphatra

สมาชิกโดดเด่น
5 มิถุนายน 2018

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ไม่รู้จะยังมีใครพอจำกันได้บ้างหรือเปล่า อิอิ แนน Miss South East Asia 2012 เองจ้า หลังจากอำลาตำแหน่ง ไปประกอบธรุกิจส่วนตัวสักพัก ทำให้ไม่ค่อยมีเวลาดูแลตัวเอง มาเต็มเลยค่ะ!! ปัญหาหน้าไม่กระชับ รูขุมขนกว้าง ผิวหย่อนคล้อย ผิวไม่เรียบเนียนสดใสเหมือนเมื่อก่อน และที่สำคัญคือเหนียงยาน ริ้วรอยบนใบหน้ามาเต็ม ร้องไห้หนักมากกก… ก็เลยเริ่มหาข้อมูลเลยค่ะ ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่ช่วยให้หน้าเรียว และกลับมายกกระชับ เนียนใส เหมือนเดิม แบบที่ไม่ต้องศัลยกรรมหรือต้องพักฟื้น เพราะแนนกลัวเจ็บ+กลัวเข็ม และอย่างที่บอกไปว่าแนนต้องดูแลธุรกิจอยู่ตลอด หยุดไม่ได้เลย จนสุดท้ายน้องที่รู้จักกัน ก็แนะนำ Amed Clinic ให้ เพราะสาวๆ ในวงการหลายคนก็ไว้วางใจให้ที่นี่ดูแลเรื่องศัลยกรรม แล้วก็ผิวพรรณกันทั้งนั้น

จัดการชวนคุณแฟนไป Amed Clinic พร้อมกันเลยค่ะ เมื่อช่วงปลายเดือนมกราที่ผ่านมา คุณหมอรับฟังสิ่งที่แนนต้องการ และให้คำแนะนำดีมาก สรุปได้ว่าแนนควรได้รับการฟื้นฟูผิวหน้าด้วยเจ้าเครื่อง Thermage CPT (เทอร์มาจ) คือเคยได้ยินแต่ชื่อ แต่ยังไม่รู้รายละเอียดอะไรมาก สงสัยเยอะไปหมด คุณหมอก็อธิบายว่า เจ้าเครื่องเนี้ยจะปล่อยพลังงานคลื่นวิทยุอุ่นๆ ลงไปได้ลึกถึงผิวหนังชั้นในและเนื้อเยื่อชั้นใต้ผิว เพื่อกระตุ้นเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ ให้จัดเรียงตัวใหม่ รวมถึงกระตุ้นคลอลาเจนด้วย แน่นอนว่าได้ผลดีกับคนที่ผิวไม่กระชับ ผิวมีรอยย่น ริ้วรอยร่องแก้ม หนังตาตก คิ้วตก ผิวเปลือกส้ม และผิวไม่เนียนใสสม่ำเสมอ แล้วมันเห็นผลทันทีหลังจากทำเสร็จ 20-30% หลังจากนั้นก็จะกระชับขึ้นเรื่อยๆ ภายใน 6 เดือนหลังจากทำ แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับอายุ สภาพผิว แล้วก็รูปแบบการใช้ชีวิตของเราด้วยนะคะ

ก่อนเข้าไปในห้องทำ Thermage (เทอร์มาจ)แนนแอบกลัวนิดนึง เพราะไม่เคยทำหน้าอะไรแบบนี้เลย ไม่เคยโดนเข็มจิ้มหน้าด้วย เลยไม่รู้จะเป็นยังไง (แอบกลัวเจ็บ) แต่ขั้นตอนก็จะมีการพอกยาชาก่อนค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอก็จะบอกตลอด ว่ากำลังจะทำอะไรกับใบหน้าเรา คุณหมอมือไวมาก แปปเดียวก็เสร็จเรียบร้อย และพอทำเสร็จทันที แนนรู้สึกได้เลยว่าผิวกระชับ หน้าเรียวขึ้นนิดนึงเลย ยิ่งหลังจากทำไป2-3วัน ยิ่งรู้สึกว่าถ่ายรูปแล้วสวยขึ้น ปลื้มมากค่ะ ณ จุดจุดนี้

ใครที่มีปัญหาผิวหน้าหรือตามลำตัว ปรึกษา Amed Clinic ได้ที่ Inbox : Amed Clinic Official ได้เลยค่ะ แอดมินมาดามน่ารักที่สุด เอาล่ะน๊า.. พร้อมกันหรือยัง? ตามแนนไปดูพัฒนาการความหน้าเรียว ผิวกระชับ และความหน้าใสบริ้งบริ้งที่ได้มากจากThermage (เทอร์มาจ) กันเลยดีกว่า แล้วจะรู้ว่าดีงามมากแค่ไหน จนแนนอยากจะแนะนำต่อ

Sripech

13 สิงหาคม 2014
เจ็บไหมคะเนี่ย ถึงกับต้องพอกยาชากันเลย

ffoonn

สมาชิกใหม่
20 มิถุนายน 2018
เห๋ยย เรียวจริง แต่น่าจะอยู่ได้แบยบนี้ตลอดไปเนอะ
#แรงโน้มถ่วงคือร่ะ เราจะไม่ทน!

เจ็บไหมคะเนี่ย ถึงกับต้องพอกยาชากันเลย
ไม่เจ็บนะคะ แค่รู้สึกอุ่นๆแปล๊บๆ เหมือนตอนเดินเฉียดเพื่อนแล้วเกิดไฟฟ้าสถิตย์อ่ะค่ะ

bablue

21 พฤศจิกายน 2016
หูววว เรียวแบบไม่ต้องฉีดอย่างอื่นเลย น่าสนใจจัง พอจะบอกราคาได้มั้ยคะ

หูววว เรียวแบบไม่ต้องฉีดอย่างอื่นเลย น่าสนใจจัง พอจะบอกราคาได้มั้ยคะ
แนนจำราคาชัวร์ๆ ไม่ได้นะคะ ประมาณหมื่นต้นๆนี่แหละ เพราะทำพร้อมกันกับแฟน แล้วก็ได้ส่วนลดจากบัตรเครดิตอีกเยอะเลย

skylinefah

สมาชิกใหม่
เริ่ดเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องให้ฉีดโบย้ำๆ ให้เจ็บตัว

Pattpat

25 สิงหาคม 2016
ครั้งเดียวลดขนาดนี้เลยเหรอครับ

Mookie_rawe

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2018
อายุ 26 ทำได้มั้ยคะ เห็นบางเว็บบอกอายุ30ขึ้นไปทำได้

ด้านบน ด้านล่าง