สิบปากว่า ไม่เท่าประสบการณ์จริง แก้จมูกกับ Amed Clinic โป๊ะหรือปัง?

Fays

สมาชิกใหม่
5 มิถุนายน 2018

สวัสดีค่า เฟย์เองน้าา ตอนแรกก็อยากจะอุบอิบไว้แหละค่ะ ว่าตัวเองผ่านการศัลยกรรมจมูกใหม่อีกครั้ง ก็เพราะดั้งใหม่ที่มีอยู่ตอนเนี้ย เนียนสวยธรรมชาติมาก แต่ถ้าเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้จักกัน เห็นกันมาก่อนหน้านี้ จะสังเกตได้ว่าทรงจมูกเฟย์เปลี่ยนไป ก็เลยมีคำถามเข้ามาเรื่อยๆ ว่าไปแก้จมูกที่ไหน เอาเป็นว่าเฟย์มารีวิวจมูกตรงนี้เลยแล้วกันน้า

ครั้งที่ตัดสินใจทำจมูกกับคลินิกแรก คือกลัวมากๆ เฟย์ก็เลยบอกคุณหมอไปว่าขอ “จมูกทรงธรรมชาติ” ผลลัพธ์ก็คือคุณหมอเหลาซิลิโคนเสริมจมูกออกมา ไม่ได้มีความโด่งเลยยย เฟลหนักมาก มันธรรมชาติเกินไปค่ะหมอ T^T ก็เลยเริ่มเสิร์จหาข้อมูลอีกรอบ ส่องรีวิวเยอะมากจนตกลงปลงใจว่าจะแก้จมูกกับ Amed Clinic นี่แหละ ชื่อเสียงดี รีวิวจมูกทรงสวยๆ เยอะ แล้วอีกอย่างคือพนักงานตอบแชทไว+พูดจาดีมาก ในเฟสบุ๊กแฟนเพจ Amed Clinic Official นี่เลยค่ะ ปลื้มมาก

ตอนเข้าไปพบคุณหมอที่ Amed Clinic วันที่ 25 เมษา 60 คือตื่นเต้นสุดๆ แต่พี่พนักงานก็คอยมาคุยด้วย ทำให้หายกังวลไปเยอะ ส่วนคุณหมอเองก็พูดเพราะมาก (แถมหล่อด้วย ฮี่ๆๆ) รอบนี้เฟย์เลือกซิลิโคนUSA+ไอเฟลทิปรองปลายจมูกค่ะ ตอนทำก็ผ่านไปได้ด้วยดี ทรงออกมาสวยถูกใจ แต่ก็แอบมีปัญหานิดนึงตรงที่เฟย์ดูแลตัวเองไม่ดีพอ ทำให้แผลไม่สะอาด เกิดอาการอักเสบ และแผลฉีก เลยต้องเข้าไปให้คุณหมอเย็บแผลให้ใหม่ ก็ยังได้รับการดูแลที่ดีมากเหมือนเดิม ปลื้มอีกแล้ว^^

ตามไปดูรูปกันรัวๆ เลยนะคะว่าแผลจะหายเร็วและจมูกเข้ารูปเร็วแค่ไหน จนเฟย์ตัดสินใจเลิกอุบอิบ แล้วอยากจะมารีวิวจมูกให้ได้ชมกัน อิอิ

ตอนนี้เฟย์พอใจกับหน้าตัวเองมากเลยค่ะ จมูกโด่งสมใจ แต่ก็ไม่ได้หลอกตาจนเกินไป ถ้าใครกำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมดีๆ จะเสริมจมูก แก้จมูก เสริมหน้าอก คอร์สยกกระชับหน้า บลาบลา ที่ Amed Clinic มีหมดเลยค่ะ เฟย์มาบอกต่อในฐานะคนที่มีประสบการณ์ตรง และประทับใจที่นี่แล้วกันน้า ยังไงก่อนที่เพื่อนๆ จะตัดสินใจก็ลองศึกษาเยอะๆ แล้วก็อย่าเผลอไปบอกหมอว่าขอจมูกทรงธรรชาติล่ะ! 555 ล้อเล่นจ้า

Fays

สมาชิกใหม่
ทำแล้วเห็นการเปลี่ยนแปลงก็โอเคค่า♥

kossila.chom

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
ไอเฟลทิปคืออะไรอ่ะคะ ถ้าไม่ใส่จะเป็นยังไงง่ะ

imbenzy

สมาชิกโดดเด่น
เราก็แก้จมูกกับAmedเหมือนกัน จบจริงค่ะ
ใส่ไอเฟลทิปแล้วปลายสวยทุกเคสเลย

Fays

สมาชิกใหม่
ไอเฟลทิปคือเนื้อเยื่อเทียมค่ะ กันจมูกทะลุได้ แล้วก็ช่วยให้ปลายจมูกสวยได้รูป
ถ้าไม่ใส่ก็ไม่เป็นไรนะคะ หมอก็เหลาซิลิโคนให้สวยได้เหมือนกัน เพียงแต่ว่าใส่แล้วปลอดภัยกว่า

Aloha55

10 กรกฎาคม 2018
ไม่ช้ำม่วงๆ เขียวๆ เลยหรอคะ

Benzio

ผมก็แก้กับที่นี่เหมือนกัน จบเลย สบายใจ

Fays

สมาชิกใหม่
ขอบคุณทุกคนมากนะค๊าา ของเฟย์ราคาแก้+ไอเฟลทิป จ่ายไปประมาณ 4 หมื่นค่ะ

plaifonn

19 ธันวาคม 2016
กำลังสวยเลย ปลายมีหยดน้ำนิดๆ

ด้านบน ด้านล่าง