แก้จมูกที่ไหนดี? แค่เลือกถูกที่ ชีวิตเปลี่ยนเลยเจ้าค่า

plamzzz

สมาชิกโดดเด่น
5 มิถุนายน 2018

ข่าวคราวเงียบหายไป 2 เดือน ปาล์มคนเดิมกลับมาล้าววว เพิ่มเติมคือเสริมจมูกซีรี่ย์ใหม่ ว่ะฮ่ะฮ่า.... คืออยากจะบอกเลยว่า เข้าใจทุกคนที่ทำจมูกพลาดนะคะ สารพัดปัญหา ซิลิโคนทะลุ จมูกเบี้ยว หรือแม้แต่ทรงจมูกไม่เข้ากับหน้า อย่างของปาล์มเองก็เจ็บมาเยอะ จมูกเก่าทั้งแกนเอียง+ปลายงุ้ม ทำให้หน้าดูดุมากทั้งที่กำลังยิ้ม เครียดสุดสิคะ เจอแบบนี้เข้าไป กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ถ่ายรูปไม่มั่นใจ ใครทักขึ้นมานี่หันขวับ! พร้อมไฟท์เลยนะ ฮ่าๆ ดุจริงอะไรจริง

ก่อนแก้จมูก

ปาล์มก็เลยพยายามหาคลินิกศัลยกรรมที่รับแก้จมูก ก็ไปเจอ เอเมด คลินิก ลงรีวิวเสริมจมูกในเฟสบุ๊กพอดี แล้วบังเอิญเป็นทรงที่ชอบด้วย เลยลองค้นรีวิวเกี่ยวกับ เอเมด คลินิก ก็เห็นว่ามีคนรีวิวเยอะ รู้สึกน่าเชื่อถือดีค่ะ ตัดสินใจอยู่สักพักนึงเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็เข้าไปคุยที่คลินิก ความรู้สึกส่วนตัวตอนปรึกษาคุณหมอคือ โอเคนะคะ รู้สึกดีเลย คุณหมอก็พูดตรงดี และก็แนะนำให้เปลี่ยนซิลิโคน และใช้กระดูกหลังหูมารองปลายจมูก

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ตื่นเต้นไปหมด แต่ก็เอาวะ! ให้กำลังใจตัวเอง คิดแง่บวกเข้าไว้ว่าเราจะต้องสวยขึ้นแน่ๆ ทำให้รู้สึกผ่อนคลายขึ้น พอเข้าห้องผ่าตัดก็เจอพี่ๆ พยาบาลก่อนเลยค่ะ พี่ๆ น่ารักมาก ดูแลดี ทำความสะอาดหูกับจมูกให้ก่อน หลังจากนั้นคุณหมอก็เข้ามา และเริ่มฉีดยาชา ก็จะเจ็บๆ หน่อย หลังจากผ่าตัดเสร็จก็นั่งพักสักแป๊บนึง รู้สึกได้ถึงความบวมแล้วก็ตึงๆ แล้วพอได้ส่องกระจกหลังผ่าเสร็จก็ดีใจมากค่ะ ทรงดูสวย ถูกใจมาก

ก่อนแก้จมูก

หลังแก้จมูกทันที

พอถึงบ้านก็ดูแลตัวเองให้ดี อย่าให้แผลโดนน้ำ ทานยาแก้ปวด+แคปซูลใบบัวบก นอนหนุนหมอนให้สูง พร้อมกับประคบเย็น จะทำให้แผลหายบวมและแห้งเร็ว อ้อ! ปาล์มแก้จมูกไปเมื่อวันที่ 10 มีนา นะคะ บวกลบคูณหารดูนี่ก็ 2 เดือนกว่า แต่คือเป๊ะมาก มีแต่คนชมว่าหน้าดูหวานขึ้น ปลายเชิดขึ้น เวลาไปถ่ายแบบก็มั่นใจมาก ถ่ายรูปหันหน้าด้านไหนก็ออกมาสวย ดีใจมากกกกก

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่จมูกมีปัญหา ศัลยกรรมพลาด เหมือนกับปล์มในตอนแรก ขอให้ใจเย็นๆ ทุกปัญหามีทางแก้ค่ะ ศึกษาเยอะๆ ลองคุยหลายๆ ที่ หรือจะลองแชทไปปรึกษา เอเมด คลินิก ที่เดียวกับปาล์มก็ได้นะ เฟสบุ๊กนี้เลยค่ะ Amed Clinic Official ขอให้เจ็บ แต่จบกันทุกคนค่า

ครบ 1 เดือน แต่งหน้าจัดเต็มออกไปเล่นสงกรานต์ได้แล้วค่า

1 เดือนครึ่ง ถ่ายแบบมุมไหนก็เป๊ะ

ปัจจุบัน หน้าตรง ทรงจมูกสวย เนียนกริ๊บ

wanttosleep

18 มิถุนายน 2018
รีวิวเยอะน่าดู ราคาแรงมากมั้ยคะ

plamzzz

ราคาแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะคะ อยู่ที่โปรโมชั่นค่ะ ยังไงก็ลองดูนะคะ

baiitongz

16 ธันวาคม 2016
เจ็บสองที่เลย แต่คุ้มจริงค่ะ หน้าเปลี่ยนเป๊ะขึ้น

oattaoo

บวมนานเหมือนกันนะครับ แต่ของแบบนี้ต้องใช้เวลาจริงๆ

plamzzz

บวมนานเหมือนกันนะครับ แต่ของแบบนี้ต้องใช้เวลาจริงๆ
ใช่ค่ะ 1-2วีคแรกแอบนอยด์เหมือนกัน อยากแต่งหน้าไวๆ (จะใจร้อนไปไหนเนี่ย555)

Aloha55

10 กรกฎาคม 2018
Amed มีรับประกันให้ป๊ะคะ ถ้าศัลยกรรมแล้วมีปัญหาเค้ารับผิดชอบมั้ยอ่ะ
เรากำลังหาที่แก้จมูกอยู่ หมอเดิมมันไม่รับผิดชอบอะไรเลย บอกให้ไปฟ้องเอาถ้าจะให้รับผิดชอบ โทษเราสารพัดสิ่งว่าทำตัวเองให้แผลเน่าเอง

gingpakse

15 พฤศจิกายน 2016
ดั้งเก่าเอียงทางซ่ายด้วยบ่คะ??

plamzzz

Amed มีรับประกันให้ป๊ะคะ ถ้าศัลยกรรมแล้วมีปัญหาเค้ารับผิดชอบมั้ยอ่ะ
เรากำลังหาที่แก้จมูกอยู่ หมอเดิมมันไม่รับผิดชอบอะไรเลย บอกให้ไปฟ้องเอาถ้าจะให้รับผิดชอบ โทษเราสารพัดสิ่งว่าทำตัวเองให้แผลเน่าเอง
มีรับประกัน ดูแลแก้ไขให้ฟรีภายใน 90 วันค่ะ

Mookie_rawe

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2018
ถ้าเสริมแบบธรรมดาจะได้ทรงนี้มั้ยอ่าคะ เห็นมีโปร 19,999 พอดี

plamzzz

ถ้าเสริมแบบธรรมดาจะได้ทรงนี้มั้ยอ่าคะ เห็นมีโปร 19,999 พอดี
คุณหมอเหลาซิลิโคนให้ได้ตามรีเควสเลยจ้า ก็ต้องขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกด้วย ถ้าไม่ไหวคุณหมอก็ไม่ฝืนทำให้ค่ะ
แต่ถ้ารองปลายก็จะกันทะลุ รู้สึกสบายใจมากกว่า

Mdeorderyanida

สมาชิกใหม่
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้แชร์ประสบการณ์ทำหน้าที่เกาหลีด้วยคนนะค่ะเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้แก่คนคิดจะทำศัลยกรรมนะค่ะ

เราก้อเป็นอีกคนที่ศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ ต้องขอบอกก่อนว่าเราศัลยกรรมพลาดมาที่รพเกาหลีชื่อดังแห่งหนึ่งย่านกังนัมทนสภาพหน้าห้อยและจมูกแหนบๆปลายตกรวมทั้งหมดมาสามปี2015-2017พอแก้หน้าห้อยเป็นคลื่นได้ก้อมาจมูกพังเห้อชีวิตช่วงนั้นอย่มากจริงๆค่ะภายในช่วงปี2015กลางปีจนถึงกลางปี 2017เราไปผ่าจมูกแบบเปิดที่เกาหลีมาและพลาดระหว่างนี้มีการผ่าเปิด openถึง4ครั้ง (จมูกยิ่งแก้ยิ่งแย่เลยค่ะช่วงนั้นพังผืดแน่นขยับไม่ได้เลยเส้ามากจิงๆช่วงนั้น)เพราะหมอที่เกาหลีผ่าแล้วผ่าอีก 4 รอบแก้ไม่ได้สักทีจากจมูกดีๆกลายเป็นเครสยากเลยค่ะจนมาเจอคลีนิคนึงที่เกาหลีโดยคุนหมอไทยแนะนำและพาไปผ่าตัดค่ะความหวังสุดท้ายของเราเราโชคดีมากๆเลยนะค่ะที่เจอคุนหมอไทยใจดีซึ่งเปิดคลีนิคที่มีชื่อเสียงที่เมืองไทยพาไปแก้จมูกที่คลีนิคที่เกาหลี อ่านแล้วไม่งงเนอะสรุปคือผ่าตัดที่เกาหลีนั่นแหล่ะค่ะ555ซึ่งเราเดินทางไปผ่าตัดโดยผ่านคลีนิคคุณหมอที่มีชื่อเสียงที่ไทยหลังจากที่ผ่าตัดกลับมามาดูแลแผลต่อที่คลีนิคไทยบอกตรงๆสบายใจมากๆเลยค่ะเพราะตอนที่เราไปทำจมูกที่เกาหลีรอบผ่านๆมาเราไปผ่านเอเจนซี่กลับมาเน่าอีกเห่อกว่าจะบินกลับไปแก้ที่เกาหลีเน่าสนิทหนองไหลย้อยเลยค่ะเพราะเนื่องจากรอข้อการตอบกลับจากเกาหลีและรอเอเจนซี่ส่งข้อมูลสรุปเน่าค่ะบุญเก่าเรามากจริงๆค่ะที่แก้กลับมาสวยถูกใจอีกครั้งคนที่ทำพลาดค่อยๆหาที่ทำใหม่นะค่ะศัลยกรรมก้อเหมือนเสี่ยงดวงเหรียญยังมีสองด้านค่อยๆหาที่ดีๆแก้กันไปค่ะ ศึกษาดีๆก่อนตัดสินใจทำนะค่ะแต่ตอนนี้เราhappyมากๆจมูกออกมาสวยถูกใจมากๆค่ะคนที่อยากทำหน้าหรือศัลยกรรมเรายินดีแนะนำให้คำปรึกษาได้นะค่ะอยากทราบรายละเอียดหลังไมค์ถามได้นะค่ะหรือลายมาถามได้นะค่ะแต่เราจะบอกเท่าที่เรารู้จริงๆนะค่ะ Id : iamsmallgirl เข้าใจคนทำหน้าแล้วผิดพลาดค่ะเคยผ่านมาแย้ววววว บอกก่อนนะค่ะไม่ได้อะไรจากตรงนี้นะค่ะแค่อยากแชร์ประสบการทำหน้าเกาหลีเท่านั้นเองค่ะอ่านยาวกันเลยอ่านเพลินๆนะค่ะ

อยากดูรูปตอนพังกับตอนแก้ line มาถามได้ค่ะยินดีให้คำแนะนำค่า
Line:iamsmallgirl
Tel 0979959605

ขอชมเจ้าของกระทู้ก่อนไปนะค่ะสวยมากๆเลยค่ะ

ขออณุญาติลงรูปสองรูปนะค่ะเพื่อให้เพื่อนๆเห็นถึงความแตกต่าง

ขอบคุนมากๆนะค่ะที่ให้แชร์ประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีในกระทู้นี้นะค่ะจุดประสงค์ก้อแค่อยากให้คนที่คิดจะทำศัลยกรรมตัดสินใจดีๆก่อนที่จะตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง