ดูดไขมัน กระชับต้นแขน แบบไม่ง้อดัมเบล!!

maytaweett

สมาชิกใหม่

ดีค่าา วันนี้เมจะเม้าท์เรื่องที่ไป ดูดไขมัน มาค่าา คือมันเริศมากจริงๆเลยมาบอกต่อ

ก่อนอื่นเมขอเล่าประวัติของตัวเองนิสนุง เผื่อว่าใครเคยเจอปัญหาแบบเม แล้วไม่รู้จะแก้ยังไง
คือด้วยความที่เมเคยอ้วนมาก่อน แล้วอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวย ดูดี
เลยตั้งใจลดน้ำหนักจริงจัง นน.ก็ลดลงเยอะนะ

สัดส่วนก็ดีขึ้น เริ่มมีรูปมีร่างมีเชฟกับเค้าบ้างล่ะ แต่! แต่เดี๋ยวก่อนค่ะ โลกไม่ได้ใจดีขนาดน้านน
ต้นแขนนี่ยังใหญ่อยู่ไง ใหญ่แบบเว่อร์วัง ถ่ายรูปมาแต่ละทีก็สะดุดตามากจ้า

จากนั้นเราก็ออกกำลังกายค่ะ แต่เอาไม่อยู่จริงๆ ต้นแขนมันลดยากมากกก
เรียกได้ว่าออกกำลังกายไป 99% ลดได้แค่1% แต่1% กว่ามันจะลดได้มันก็ต้องใช้เวลานานมากกก
เราเลยตัดสินใจพึ่งทางลัดทางด่วนที่จะช่วย กระชับต้นแขน
เลยพุ่งตัวไป ดูดไขมัน กับคุณหมอแฟง @masterpiece clinic
วันที่ ดูดไขมัน เมตื่นเต้นจนลืมหายใจ จะสวยแล้วโว้ยยย ผลจะเป็นยังไงตามส่องนะแจ๊ะ อิอิ

จะเล่าตั้งแต่ขั้นตอนการ ดูดไขมัน เลยนะ เริ่มจากหมอจะวาดมาร์คจุดบนแขนเม
เพื่อสะดวกและตรงจุดในขณะที่ดูดไขมัน
พอเมขึ้นนอนบนเตียง พยาบาลฉีดยานอนหลับให้เม
เค้านับ 1 2 3 ฉีด เมยังคุยกับหมออยู่เลยหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้
ภาพตัดยิ่งกว่าตอนเมา หลับสบายมากไม่รู้เรื่องไรเลยจ้า รู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ห้องพักฟื้นแล้ว
พี่พยาบาลก็มาเสิร์ฟข้าวต้มพร้อมน้ำหวานให้
กินอิ่มพยาบาลพันผ้าที่แขนรัดให้เสร็จก็กลับบ้าน เป็นอันจบค่าา

วิธีรักษาตัวหลัง ดูดไขมัน คือกินยาที่หมอให้ปกติ ระหว่างนั้นใช้ชีวิตปกติเลยค่ะ
เมไปทำงานอย่างหนักหน่วงได้ปกติ ความเจ็บมีแน่นอนไม่สตอจ่ะ
แต่!!! ไม่มากอย่างที่คิดแค่ระบมนิดๆไม่มีไรมากค่า

หลังจากที่เมไป ดูดไขมัน ต้องใส่ซัพพอร์ตรัดแขนประมาณ 12-20 ชม/วัน
เพื่อ กระชับต้นแขน ให้เข้าที่ค่ะ ถึงช่วงแรกยังบวมๆ อยู่ แต่โอ้ขุ่นพี่ ไม่ถึงเดือนแขนก็เล็กไปเลยจ้า
ไม่สตอนะอันนี้จริงจัง ถ้าไม่เชื่อก็ส่องเองเลยจ้าา

เมประสบความสำเร็จมากที่เลือก กระชับต้นแขน ด้วยการ ดูดไขมัน
ตอนนี้ความถึกหายไป ตัวดูบางลงเยอะ ต้นแขนเรียว ไม่มีส่วนเกินเหมือนแต่ก่อน
เพราะปกติแขนเมจะย้วยเวลายกขึ้นมา แต่ตอนนี้ลาขาดแล้วจ้ากับแขนย้วยๆ
แล้วไม่ต้องกังวลเรื่องแผลเลยค่ะ แผลมีข้างละ 2 จุดที่เล็กมากๆ
3-5 มิลเอ๊งง เหมือนจุดขี้แมงวัน ตอนนี้ก็เริ่มจางๆไปหมดแล้วด้วย

ส่วนเรื่องราคาไม่แพงมาก มีราคาโปรมาเรื่อยๆ ลองเข้าไปตามดูใน @masterpiece_clinic ได้จ้า

muayonengmuay

สมาชิกโดดเด่น
26 กันยายน 2017
อยากให้น้องมีแขนเรียวๆ แบบนี้ 555+

mintartarra

22 ธันวาคม 2017
ผญ. เนี้ย เวลามีแขนเรียวๆ ก็ดูหุ่นดีเลยเนอะ

pingkuraping

21 ธันวาคม 2017
ไม่มีไขมันส่วนเกินออกมาก แขนไม่ย้อย เพื่อนไม่ต้องมานั่งล้อโดยการดีดแขนเล่นคือดี อยากไปทำบ้างจัง เก็บตังวนไปค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง