ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

larita25

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ วันนี้เรามารีวิวศัลยกรรมครั้งแรกของเราที่มาเสริมจมูกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ เริ่มจากการที่อยากสวยมากขึ้นอีก เห็นเพื่อนๆใกล้ๆตัวเสริมมาแล้วหน้าดูสวยขึ้นค่ะ เราเลยคิดว่าจะเสริมเพื่อนเปลี่ยนแปลงรูปหน้าบ้างเลยเริ่มปรึกษาเพื่อนๆที่ไปเสริมมาแล้วเราก็ชอบอ่านของพรรณนี้เนื่องจากเพื่อนๆก็แนะนำมาให้ลองเข้ามาอ่านดูว่าชอบแบบไหนลองดูว่าสนใจแบบไหนให้หาความรู้แล้วลองตัดสินใจดูก่อนสุดท้ายก็ไปหาเจอในเว็บแล้ววก็มาบอกเพื่อนๆว่าตกลงชอบลงจมูกของที่นี่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกก็มีเพื่อนเคยเสริมมาจากที่นี่ด้วยสองคน แล้วก็เสริมที่อื่นมาด้วยเราเลยโทรไปเพื่อที่จะจองคิวปรึกษาคือจากที่โทรไปสอบถาม สถานที่ ราคา หมอ ที่ผ่าตัด ที่พักฟื้น เพราะเราเป็นคนชอบกังวลนิดหน่อยกลัวก่อนเสริม จากนั้นก็ได้คิวแต่เป็นการโอนมัดจำบวกกับการจองคิวรวมกัน แต่เราต้องลางานก่อนจากนั้น ก็มาเพื่อที่จะปรึกษาคุณหมอ เจ้าหน้าที่เขานัดให้เราเช้าเลยเป็นเวลาปรึกษา เก้าโมงเช้าเพื่อมารอพบหมอให้คำปรึกษาพอเราไปถึงก็ประมาณ เก้าโมงกว่าๆจากนั้นก็เข้าไปนั่งรอก็จะมีเจ้าหน้าที่เข้ามาสอบถามแล้วตามไปชั่งน้ำหนักให้กรอกประวัติของเรามีถ่ายรูปก่อนทำ แล้วก็เพื่อให้คุณหมอดูประกอบเพื่อเป็นโครงสร้างพื้นฐานหน้าเรา จากนั้นก็นั่งรอพบคุณหมอประมาณ30นาที ก็มีเจ้าหน้าที่พาเราขึ้นไปพบคุณหมอ พอเข้าไปในห้องเราก็เจอหน้าคุณหมอเกิดอาการเกร็งๆเล็กน้อยจากนั้นคุณหมอก็ถามก่อนเลยว่าเรามีแบบที่เลือกไว้ไหมอยากได้ทรงประมาณไหม คุณหมอจะประเมินให้พอแนะนำกันเสร็จหมอก็นัดวันผ่าอีก2วัน แต่บอกก่อนนะค่ะ หมอที่นี่เข้าแค่วันธรรมดา วันจันทร์ถึงวันศุกร์ค่ะ เสาร์-อาทิตย์ไม่เข้านะค่ะพอถึงวันนัดผ่าตัดเรามากับเพื่อนอีก2คนค่ะให้เพื่อนมารอตอนกลับแต่เพื่อนอีกคนถือโอกาสเข้ามาตรวจหลังเสริมไปด้วยเลย ใช้เวลาไม่นานค่ะเพราะพอเราเข้าไปเจ้าหน้าที่พยาบาลก็พาเราไปห้องผ่าตัดให้เราล้างหน้าถอดสร้อย แหวน คอนเทคเลนน์ออกให้หมด จากนั้นก็จะเริ่มที่ยาชา ทำความสะอาดแผล จากนั้นเราก็จะมึนๆ พอรู้สึกตัวอีกทีก็ได้ออกมาจากห้องผ่าตัดแล้วค่ะ ปิดแผลออกมาเรียบร้อยพอลงมาก็ขอเข้าห้องน้ำไปดูหน้าเราก่อนเลยค่ะ ว่าสภาพเป็นยังไงบ้างไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะนั้นตอนแรกหลังผ่าตัดเสร็จ จากนั้นเพื่อนที่รอก็พาเรากลับบ้านไปพักต่อที่บ้านค่ะ
ก่อนทำเจ้าค่ะ

หลังทำเจ้าค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง