**รีวิว** ทุบหน้าสายฝอ

zerezted

สมาชิกโดดเด่น
ท่านนี้ตัดสินใจมาทำศัลยกรรมโครงหน้า ตาสองชั้น และเสริมหน้าอก

ก่อนที่จะพบกับหมอก็ต้องปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญก่อน เพื่อบอกความต้องการของเราว่าต้องการทำอะไร มีปัญหาส่วนไหน อยากแก้ไขให้เป็นอย่างไร

หลังจากนั้นก็เข้าพบคุณหมอเพื่อรับฟังคำวินิจฉัย ว่าคุณหมอจะให้เราปรับส่วนไหน ปรับอย่างไร โดยถ้ามีรูปทรงหรือแบบที่ชอบ สามารถนำไปให้หมอดูได้เป็นตัวอย่าง จากเดิมฉันเป็นคนกรามใหญ่มาก จึงมักจะนำผมมาปิดอยู่เสมอ เสียความมั่นใจ จึงอยากจะแก้ไขปัญหานี้
ปรึกษาเรื่องโครงหน้ากับคุณหมอโอชังฮยอน

หลังจากนั้นก็มาพบกับหมออีกท่านก็คือหมอ ลีฮยอนแทค ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมตา และจมูก
รอบนี้ฉันตัดสินใจมาทำตาสองชั้นค่ะ เนื่องจากของเก่าตามีหลายชั้นเกิน แต่งหน้ายาก

ปรึกษาเรื่องเสริมหน้าอกกับหมอบันแจซัง

ไม่ต้องอายที่จะเปิดหน้าอกให้คุณหมอดูนะคะ คุณหมอเห็นมาเป็นพันๆเคสแล้ว ปรึกษาเรื่องวัสดุที่เหมาะแก่เรา ฟังคำอธิบายอย่างละเอียด แล้วคุณหมอจะแนะนำไซส์ที่เหมาะสมกับร่างกายเรา ไม่ให้ใหญ่ไป หรือเล็กเกินไปค่ะ

เมื่อปรึกษาหมอครบหมดแล้วก็ถึงเวลาตัดสินใจทำ ชำระเงิน แล้วล้างหน้าเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

นี่เป็นรูปหลังผ่าตัดวันแรกค่ะ ต้องนอนพักที่โรงพยาบาล 1 คืน ฉันรับการผ่าตัดปรับรูปหน้า(โหนกแก้ม+กราม+คาง) ตาสองชั้น + เสริมหน้าอกโมทิวาMOTIVA

ยังต้องคอยประคบเย็นอยู่เรื่อยๆเพื่อลดอาการบวมนะคะ

พอแกะเทปใต้คางออกแล้วโล่งมากๆเลยค่ะ (แกะเทปออกวันที่2หลังผ่าตัด)

ทางล่ามจะนัดวันเวลาให้เข้ามาโรงพยาบาลเพื่อทำลดช้ำลดบวม รวมถึงเช็คแผลตัดไหมนะคะ อย่างในรูปคือทำลดช้ำลดบวม มีมาสก์หน้าให้ด้วย และทำความสะอาดหน้าให้ หลังจากที่ไม่กล้าล้างหน้ามาหลายวัน

อันนี้เป็นเครื่องอบอ็อกซิเจน เพื่อให้เลือดลมไหลเวียนดีขึ้น อาการบวมยุบลงไวขึ้น

นอนเฉยๆในเครื่องนี้ประมาณ 20 นาทีค่ะ ความรู้สึกจะเหมือนขึ้นเครื่องบิน จะหูอื้อหน่อยๆ

หลังจากนั้นก็มาเช็คแผลตัดไหมค่ะ

3เดือนหลังศัลยกรรมหน้าอกค่ะ ดูใหญ่ขึ้นทรงเป็นธรรมชาติมาก พอใจมากๆค่ะ

รูปรีวิวก่อน-หลังผ่าตัดล่าสุด ไปดูกันได้เลยยยย

จะเห็นได้ว่ากรามหายไป กรอบหน้าเหลี่ยมๆที่เคยมีตอนนี้เรียวขึ้น วีขึ้น เป็นธรรมชาติมาก
ใครที่ชอบหน้าสวยขึ้น หล่อขึ้น วีขึ้นแบบธรรมชาติ ไม่ได้เปลี่ยนเป็นคนละคน มาที่บาโนบากินะคะ ^^

ด้านบน ด้านล่าง