[รีวิว] แก้จมูก ทำนานแค่ไหนก็กลับมาแก้ที่เดิม

nara-kuu

สมาชิกใหม่
20 กุมภาพันธ์ 2018
ต้องบอกก่อนเลยว่าหลิวเคยทำจมูกมาแล้ว 16 ปี ที่ณรวีคลินิก ปัญหาก่อนที่หลิวจะตัดสินใจแก้จมูกคือด้วยความที่ทำมานาน ทำให้จมูกตรงปลายมันเบี้ยวนิดนึง และปลายจมูกมันก็บาง

ก่อนทำ

ก็เลยตัดสินใจกลับมาแก้ที่คลินิกเดิมเพราะประทับใจตั้งแต่ทำครั้งแรกค่ะ หลิวเลือกแก้แบบใช้เทคนิคต่อเนื้อก้นกบ เพราะต้องแก้ปัญหาที่ปลายจมูกบาง กับหมอผู้หญิง จำชื่อหมอไม่ได้ ตัวเล็กๆ หมวยๆ หมอเป็นคนน่ารักแล้วฝีมือการทำก็ดีมากเลย ถ้าอยากรู้เรื่องหมอลองไปถามที่คลินิกเอานะคะ

ตอนทำด้วยความที่หลิวเคยทำมาแล้วก็เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่ต่างจากครั้งแรกที่หลิวเสริมตรงที่ครั้งนี้ต้องเปิดก้นให้หมอกรีดเนื้อมารองปลายจมูกด้วย แต่ไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา หมอก็มือเบามาก ไม่รู้สึกอะไรเลย

หลังทำค่าา

หลิวทำจมูกมาเดือนกว่าๆ แล้วค่ะ รวมๆ ก็พอใจนะคะ ทำมาแล้วก็ชอบ แต่ตอนนี้ตรงหัวคิ้วมันยังไม่ค่อยยุบบวม ทำให้มองข้างๆ แล้วจมูกมันอาจจะดูหักๆ นึงนึงค่า 555

ด้านบน ด้านล่าง