ขอบคุณ..คุณหมอตุ๊กที่ทำให้เรามั่นใจขึ้น ที่Dmor clinic

Ohoa

สมาชิกใหม่

สวัสดีคะ ก่อนอื่นเลยต้องขอแนะนำตัวก่อน เรามีชื่อว่า “เปิ้ล”คะ นี้คือการเล่าประสบการณ์ครั้งแรก เกี่ยวกับการทำ “ศัลยกรรมจมูก” ของเปิ้ลคะ กว่าจะตัดสินใจทำได้ ใช้เวลาเกือบ 3 ปี คิดว่าจะทำดีไหม เหตุผลหลัก ๆ ของเปิ้ลคงเหมือนใครหลาย ๆคน นั้นคือ กลัวเจ็บ กลัวผลข้างเคียงในอนาคต กลัวทำออกมาแล้ว ไม่เป็นธรรมชาติ สารพัดที่เปิ้ลจะคิดออก จนในที่สุด ในปีนี้เอง มีเพื่อนมาแนะนำคลินิกศัลยกรรมให้อยู่หลายแห่ง แต่เปิ้ลรู้สึกสนใจอยู่แค่ 2 แห่ง จากที่ดูมา จนตัดสินเลือกทำที่ ดีมอร์ (Dmor) เหตุผลที่ตัดสินใจเลือก ที่นี้ เพราะ

1. การดูรีวิว ทั้งก่อนทำ/หลังทำ ซึ่งวิธีการวางซิลิโคนของที่นี้ จะเป็นการวางใต้เยื่อหุ้ม มีผลดีคือ ทำให้ลดโอกาส การบิด เบี้ยว เอียง เพราะซิลิโคนวางชิดกระดูก และเวลาจมูกรัดแกนแล้ว สันจมูก จะไม่ขึ้นเป็นแท่งซิลิโคน ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ จนเหมือนจมูกเป็นของเรามาตั้งแต่เกิดเลย สิ่งที่เปิ้ลเห็น คือ รีวิวของทุกคนที่ดู แต่ละคนจะสวยหล่อ แตกต่างกัน นั้นแสดง
ว่า ทุกคนสามารถสวยหล่อได้ แต่ยังคงเอกลักษณ์ที่เป็นของตัวเองไว้

2. การรับประกันที่ให้ถึง 3 ปี ถ้าไม่ดีจริง เปิ้ลคิดว่า Dmor คงไม่กล้ารับประกันนานขนาดนี้หรอกคะ

3. การตอบคำถามที่ รวดเร็ว เคลียร์ ชัด ของพี่หญิง พี่ที่คอยดูแลเปิ้ล ก่อน – หลัง การเสริมจมูกในครั้งนี้ ทั้งนี้พี่หญิงยังอธิบายโครงหน้าทั้งหมดของเปิ้ล พร้อมให้ข้อมูล ก่อนที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอด้วยคะ

4. เลือกจากตัว “คุณหมอตุ๊ก” ในช่วงที่ เข้าไปปรึกษา คุณหมอได้คำนึงความปลอดภัย ของตัวคนไข้เป็นหลัก ความสวยที่มาพร้อมกับความปลอดภัย ยิ่งทำให้เปิ้ลมั่นใจในตัวคุณหมอมาก ๆ
ซึ่งในเคสของเปิ้ลนั้น ต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหู เข้ามาช่วยในการรองปลายจมูก เพราะจมูกเนื้อน้อย จึงเป็นเคสที่มีโอกาสทะลุสูงคะ
ถึงวันทำแล้วจ้า

บอกตามตรงเลยคะ ทีแรกกลัวมาก ๆ เลยคะ แต่ด้วยบรรยากาศ และพี่ ๆ ที่นี้ เป็นกันเองมาก ๆ ทุกอย่างเลยผ่อนคลาย และแล้วช่วงเวลาในห้องผ่าตัดก็เริ่มขึ้น ตอนแรก คุณหมอ พี่ผู้ช่วย ชวนพูดคุย เพื่อให้เราผ่อนคลาย จนถึงช่วงสำคัญ คุณหมอ บอกว่า เราจะไม่คุยกันแล้วนะคะ มันทำให้เปิ้ลรู้ว่า เขาตั้งใจและจริงจังมาก ๆ คะ
บริการหลังผ่าตัด ดีมาก ๆ เลยคะ พี่หญิงอธิบายละเอียด ทั้งจดให้และส่งไลน์ให้ และย้ำว่า การดูแลตัวเองหลังจากนี้สำคัญมาก ๆ นะคะ ไม่แพ้กับการเลือกคลินิก เลยคะและหลังจากนั้นไม่ว่าจะมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับจมูก เปิ้ลจะถามพี่หญิงตลอด คำตอบที่ได้ทำให้เราคลายกังวลได้มาก

ทุกวันนี้ มีเพื่อน และคนที่รู้จัก เข้ามาถามเยอะเลยคะ ว่าทำที่ไหน เป็นธรรมชาติมาก ดูสวยขึ้น แถมทำจมูก ยังได้ตามาเป็นของแถมด้วยคะ เพื่อนคนไหนสนใจ แนะนำให้มาทำที่นี้ Dmor ตลอด เพราะเปิ้ลมั่นใจว่า เพื่อนและคนที่รู้จักของเปิ้ลจะได้รับความสวยในแบบของตัวเองกลับไปแน่นอน เหมือนที่เปิ้ลได้รับมันมา จากคุณหมอตุ๊ก และทีมงานของ Dmor คะ
ขอบคุณมาก ๆ นะคะ Dmor

นั้นมาดูรูปกันเลยคะ

รูปก่อนเสริมนะคะ

หลังทำเสร็จ พี่หญิงก็จะมาสอนการดูเเลตัวเองหลังผ่าตัดนะคะ

เริ่มบวมขึ้นเรื่อย บวมประมาณ 3 วัน เพราะประคบเย็นบ่อย ทานยา เอาน้ำมะพร้าวมาดื่ม ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ตอนนี้ สองเดือนกว่าเเล้วนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง