รีวิวเสริมหน้าอก Mentor 375cc Absolute Beauty Clinic

duanjaii

สมาชิกใหม่
วันนี้อยากจะมาแชร์รูปรีวิวหลังเสริมหน้าอกครบ 4 เดือนค่ะ
ก่อนหน้านี้ก็มีความคิดที่จะเสริมหน้าอกมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้วค่ะ
แต่ว่าช่วงนั้นยังไม่ค่อยพร้อม จึงค่อยๆเก็บเงินมาเรื่อยๆ
จนถึงวันที่ได้ทำค่ะ ระหว่างนั้นเราก็หาข้อมูลไปพรางๆด้วยค่ะ
เมื่อมีความพร้อมแล้วจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาหาข้อมูลอีก
หาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก็ตัดสินใจทำที่ Absolute Beauty Clinic ค่ะ
ซิลิโคน Mentor ขนาดที่ทำก็ 375cc ค่ะ อยากได้ใหญ่ๆ
แต่ไม่ได้ใหญ่จนดูปลอมเกินไปค่ะ ซึ่งที่ทำมาก็ค่อนข้างพอใจเลยค่ะ

ก่อนผ่าตัดก็ตรวจสุขภาพก่อนค่ะ ทางคลีนิกจะมีรายการตรวจให้
ก็ไปตรวจที่โรงพยาบาลใกล้ๆบ้านได้เลย และก็เอาผลตรวจมาวันผ่าตัด
การผ่าตัดใช้วิธีดมยาสลบค่ะ มีวิสัยญีแพทย์ดุแลตลอดการดมยาค่ะ
ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.นิดๆก็เสร็จแล้วค่ะ ที่นี่ไม่ต้องนอนค้างคืนนะคะ
ทำเสร็จกลับบ้านได้เลย แต่ต้องนอนดุอาการที่คลีนิกก่อน 1-2 ชม.

หลังผ่าตัดก็มีเจ็บแผลและก็ปวดๆหลังอยู่ประมาณ 3 วันแรกค่ะ
พอวันที่แกะผ้ารัดหน้าอกออก ก็เริ่มสบายตัว และหายใจสะดวกมากขึ้น
ในช่วง 3 วันแรก ก็เดินเหินได้ปกตินะคะ ไม่ต้องมีคนคอยพยุงช่วย

ด้านบน ด้านล่าง