1. puinoonxx

puinoonxx สมาชิกใหม่

เตือนสาวๆที่ชอบติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นค่ะ

หัวข้อกระทู้ ใน 'รีวิวศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย puinoonxx, 4 มกราคม 2018.

เมื่อก่อนเราจะติดพวกสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นบ่อยมากกก ติดตลอดเลยค่ะ เพราะเป็นคนชั้นตาไม่เท่ากัน อีกข้างมีสองชั้น อีกข้างหลบ ๆ
    ในทำให้ตาดูไม่เท่ากันแล้วไม่มั่นใจตัวเองค่ะ

เราซื้อสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเก็บไว้เพียบ แบบไหนที่ว่าดีก็ลองหมด ติดเนียน จนชินไปเลยค่ะ วันไหนไม่มีนี่ไม่มั่นใจตัวเองเลย

ตาเราก็จะประมาณนี้เวลาไม่ติดสติ๊กเกอร์ กรีดตายังไงมันก็ดูไม่เท่ากันค่ะ

พี่ที่รู้จักตอนแรกก็แนะนำว่าให้ติดตาสองชั้นไปตลอดไม่ว่าจะตอนนอน หรืออะไร
    คือรู้สึกตัวเมื่อไหร่ก็เอามาติดเปลี่ยนใหม่ติดไปตลอด
    แล้วตาจะกลายเป็นตาสองชั้นไปเอง พอทำแล้วมันก็ได้แบบนั้นจริง ๆ
    จนเพื่อนเราค่ะนางไปปรึกษาหมอเรื่องศัลยกรรม แต่นางกลัวและนางตื่นเต้นมาก
    ก็ลากเรานี่แหละไปด้วย เข้าไปยันห้องคุณหมอ 555
    ปรึกษาเสร็จอะไรเสร็จก็เลยขอปรึกษาคุณหมอเรื่องตาไปเลย
    เพราะปกติติดแต่สติ๊กเกอร์ไง จะได้ไม่ต้องมานั่งติดบ่อยๆ

ปรากฏว่า!!!!!!!!!!

พอคุณหมอดูตาเรา คุณหมอก็บอกว่าตาเรายังทำไม่ได้
    เพราะว่าเราติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นบ่อยมากๆๆๆๆๆ จนตอนนี้เหมือนพวกหนังตรงเปลือกตามันเกิดพังผืด!!! ถ้าจะทำตาจริง ๆ
    ต้องพักตา 5 – 6 เดือนแล้วเข้ามาปรึกษาหมออีกรอบ
    พอฟังคุณหมออธิบายมาก็ตกใจนะไม่คิดว่าตาตัวเองจะเป็นขนาดนั้นไงคะ
    คุณหมอบอกมีหลายคนเลยที่ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นนานๆๆมากแบบไม่ค่อยปล่อยให้
    พวกหนังเปลือกตาสองชั้นได้พักเลย จนพอเสร็จก็เกิดพังผืดจนทำให้เราคิดเองว่ามีตาสองชั้นเพราะติดสติ๊กเกอร์ จริงๆแล้วเปล่าเลย มันคือพังผืด

ผิวตรงเปลือกตาก็จะยุ่ย ๆ หน่อย
    คือติดได้ แต่ติดให้พอดี ไม่ใช่ติดทั้งวันทั้งคืนอะไรแบบนี้ค่ะ
    ดีที่เราได้เจอคุณหมอก่อนไม่งั้น พังผืดคงจะเป็นเยอะกว่านี้แน่ๆค่ะ
    สาวๆที่รักสวยรักงามแบบเราก็หมั่นเช็คตัวเองด้วยน้า จะสวยทั้งทีต้องปลอดภัยด้วยจ้า

ตอนนี้เราก็มีตาสองชั้นแล้วนะ แต่มันยังบวมๆตุ่ยๆอยู่ มันจะเจ็บๆหน่อยหลังทำตอนยาชาหมดอะค่ะ ก็เอาพวกเจลประคบเอาพอบรรเทาไปได้ค่ะ รวม ๆ แล้วก็พอใจค่ะ ตรงที่แต่งหน้าไวกว่าเดิมเยอะ 555

แก้ไขล่าสุดเมื่อ: 4 มกราคม 2018
  2. chanika043

chanika043 สมาชิกโดดเด่น

น่ารักเหมือนตุ๊กตาเลย

3. Chompoo8782

Chompoo8782 สมาชิกใหม่

4. Chompoo8782

Chompoo8782 สมาชิกใหม่

5. mintamintaaa

mintamintaaa สมาชิกใหม่

จริงๆ เราก็เป็น

6. puinoonxx

puinoonxx สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

เราว่าทำตาสองชั้นไปเลยดีกว่า คือตอนแรกที่รู้ก็ตกใจมาก ไม่คิดว่าจะเป็นได้ แค่สติ๊กเกอร์

แบ่งปันหน้านี้