การเสริมจมูก+คาง ครั้งแรกที่ศัลยกรรมบนหน้าที่ Dmor Clinic

potology555

สมาชิกใหม่
10 ธันวาคม 2017
สวัสดีเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้ด้วยนะครับ นี้เป็นการรีวิวครั้งแรกในการทำศัลกรรมของผม

ผมชื่อ ปอนด์ จะมารีวิวการทำจมูกกับคางที่ Dmor clinic เพื่อเป็นอีกอาจจะช่องทางในการตัดสินใจของอีกหลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่​

นี้คือรูปก่อนทำครับ

ผมอยากทำจมูกมานานละครับ ผมเป็นคนเนื้อจมูกน้อยและจมูกค้อนข้างเล็กพอสมควรปลายจมูกพอมีบ้างแต่ตรงสั่นช่วงตาไม่โด่งมาก

เลยมีความคิดที่จะอยากทำจมูกมาสักพักใหญ่ๆก่อนที่จะได้ตัดสินใจทำจริงๆ.. ก่อนหน้าจะตัดสินใจทำผมหาข้อมูลอยู่นานมากกกครับ

เพราะอยากทำแค่ครั้งเดียวให้จบไปเลยย ผมดูรีวิวหลายๆคลีนิคมากกก.. และก็มาสะดุดกับรีวิวของหมอตุ๊ก ที่ Dmor Clinic คุณหมอเน้น

ความเป็นธรรมชาติและออกแบบทรงจมูกเคสต่อเคส และรับจำกัดเคสต่อวัน ตอนแรกยังลังเลครับว่าจะทำดีรึเปล่า แต่สุดท้ายเลือกที่นี้เพราะ

เพื่อนของรุ่นพี่แนะนำว่าเพื่อนเค้ามาทำละออกมาดีมากก ทำให้ผมยิ่งมั่นใจกว่าเดิมจึงตัดสินใจโทรจองคิวและก็นัดวันเข้ามาปรึกษากับหมอ

ตุ๊ก ผมโทรจองและเข้ามาปรึกษาก่อนและค่อยนัดวันทำอีกที วันที่เข้ามาปรึกษาตื่นเต้นมากครับเพราะไม่เคยทำอะไรเกี่ยวกับใบหน้าเลย

แต่พี่ๆที่คลีนิคน่ารักและเป็นกันเองมากช่วยลดความตื่นผมไปได้เยอะเลย และเมื่อได้เข้าปรึกษากับคุณหมอตุ๊ก คุณหมอให้ข้อมูลละเอียด

มากและให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเสริมจมูกแบบไหนที่จะเหมาะสมกับโครงหน้าของเรา

และคุณหมอก็ได้แนะนำให้ทำคางด้วยเพราะผมเป็นคางสั้นพอสมควร ในใจก็กล้ากลัวๆเพราะไอเราก็ไม่ได้หาข้อมูลเรื่องคางมา

สุดท้ายก็ตัดสินใจทำครับ เพราะเชื่อใจ Dmor Clinic ผมจองทำคางพร้อมกับทำจมูกพร้อมกันเลยเพราะจะได้ไม่ต้องเสียค่ายาหลายรอบ

และพักฟื้นแค่ครั้งเดียวพอ

.
.
.
.
.
.
.

และแล้วก็มาถึงวันที่จะต้องผ่าตัด ตื่นเต้นมากครับสั่นไปหมด 5555

อันนี้คือรูปสดๆก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ผมเริ่มจากทำคางก่อนผมเข้าไปปรึกษากับคุณหมอกอล์ฟก่อน (ทีมแพทย์ Dmor) หลังจากปรึกษาไม่นานคุณหมอก็ให้เข้าห้องผ่าตัดเลย

หลังจากทำคางเสร็จทิ้งเวลาได้ไม่นานก็มาต่อทำจมูกต่อกับคุณหมอตุ๊กเลย จมูกกับคางใช้เวลาไม่นานมากครับ รวมๆแล้ว 3-4 ชม

ผมขอเล่าช่วงตอนระหว่างทำนิดนึงนะครับ

คือคุณหมอตุ๊กและคุณหมอกอล์ฟมือเบามากๆ

และก็คอยถามตลอดว่ายาชาออกฤทธิ์รึยัง เจ็บรึเปล่า และก็บอกตลอดว่าคุณหมอกำลังจะทำอะไร

ซึ่งพอหลังจากฉีดยาชาผมแทบจะไม่รู้สึกเจ็บเลยสักนิดเอาเป็นว่าไม่เจ็บเลยครับ

พี่ๆผู้ช่วยคุณหมอก็จะชวนคุยเป็นกันมากๆทำให้ความตื่นเต้นของผมแทบไม่มีเลยครับ

มาดูภาพหลังจากทำเสร็จกันดีกว่าครับ

วันที่ 1 เริ่มบวมคล้ายๆอวตารละครับ 55

วันที่ 3

วันที่ 4

1 เดือน

ปัจจุบัน 2 เดือนละครับ

ตอนนี้ผมพอใจมากกกกกก รวมถึงคนรอบข้างทักว่าหน้าเปลี่ยนไปดูดีขึ้นและก็เป็นธรรมชาติมากสำหรับคนที่เคยรู้จักผมบางคนอาจจะมองออก

แต่บางคนก็ดูไม่ออกว่าไปทำอะไรมา แต่สำหรับคนที่เพิ่งรู้จักส่วนใหญ่ดูไม่ออกเลยว่าผมเสริมจมูกกับคางมามันตอบโจทย์ผมมากๆ

ผมจะอยากขอบคุณ Dmor Clinic มากๆๆๆๆครับ

หวังว่าการเขียนรีวิวครั้งนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยให้กับใครอีกหลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลหรือกำลังจะตัดสินใจอยู่นะครับโผ้มมม​

ด้านบน ด้านล่าง