เช็คอิน! ไม่ต้องบินไกล ทำจมูกซีรี่ส์ไทย @มาสเตอร์พีซ

aeaeponnapada

สมาชิกใหม่
28 พฤศจิกายน 2017

สวัสดีท่านผู้ชมทุกท่านค่า ดิฉันจิตราพัตร เรียกสั้นๆ ว่า “เอ” รับหน้าที่รีวิวเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตค่ะ 555555 #ใครก็ได้ห้ามเราที มาๆๆ จริงจังละ อึ๊บ! เห็นแบบนี้เราทำงานเป็นผู้ประกาศข่าวค่ะ อยู่ในส่วนภาคสนามทำข่าวกีฬา จะมีใครคุ้นๆ บ้างมั้ยน๊ออ

พบกับข่าวภาคดึก อยู่กับดิฉัน จิตราพัตร ค่ะ

นี่ข่าวกีฬาหรือภาคตลก ขำขนาดนี้ 555555

สักหน่อยๆ เชลซีทีมนี้พี่รัก♥
อย่างที่เห็นค่ะท่านผู้ชม เอ๊ะ หรือไม่เห็น.. ดั้งอ่ะดั้ง เห็นดั้งมั้ย ?

ด้วยอาชีพการงานที่รัก เห็นต๊องๆ อ๊องๆ แบบนี้ก็ต้องใช้หน้าขึ้นกล้องอยู่ไง และส่วนตัวเราชอบถ่ายรูปด้วย แม้จะเน้นถ่ายตึก ดอกไม้ ท้องฟ้า แต่พอเวลาเจอนักเทควันโด ก็ต้องมีภาพคู่มั่งปะแก

เกิดมาทั้งทีก็ขอเป็นผู้หญิงกะเค้าหน่อยเถอะ ซึ่งเราก็ศึกษาคลินิกมาสักพักและปรึกษาเพื่อนว่าอยากทำจมูก ส่วนใหญ่ก็เชียร์ให้ทำค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเห็นด้วยเพราะรักหรือทนไม่ได้ 55555แล้วก็ได้เพื่อนสนิทที่เคยทำจมูกมาก่อนแนะนำให้มาปรึกษากับคุณหมอที่มาสเตอร์พีซ คลินิก เลยลองมาเปิดดูๆ งานคุณหมอที่นี่ค่ะ ปรากฏว่าชอบ!!

ไฮไลท์สำคัญ #ปรึกษาฟรี 5555555 ขออภัยในความขาดแคลน ..แหม่!! พอเลือกได้ว่าจะปรึกษาเรื่องเสริมจมูกที่มาสเตอร์พีซ ก็แอดไลน์นัดคิวคุณหมอรอมาปรึกษา เราได้ปรึกษากับคุณหมออาร์มจ้ะ

ก่อนจะรีวิวเรื่องจมูก ขอรีวิวคุณหมอก่อนเลย คุณหมออาร์มสุภาพมากๆๆๆๆ แก ตอนอ่านรีวิวเห็นคนกรี๊ดกันจัง มาเจอตัวจริงคุณหมอสูงมากค่ะ 555555 ยิ้มแย้มเป็นกันเองดีมาก ถามอะไรก็สนใจตอบเป็นอย่างดี โอเคมาก เราบอกความต้องการไปว่าอยากได้จมูกแบบธรรมชาติๆ ไม่โด่งมาก เพราะรู้ว่าตัวเองเนื้อจมูกก็ไม่ได้มีเยอะมาก #ศึกษาหาอ่านมาดี ☺ ☺ คุณหมอก็ยักหน้าๆ(ตั้งใจฟังเราแบบตั้งใจสุด)..อยากให้หน้าดูมีมิติ ดูดีขึ้น เพราะไม่มีสันจมูก อยากเพิ่มความมั่นใจในการทำงานด้วยค่ะ แล้วห้องก็เงียบไปสามวิ ความที่คุณหมอเข้าใจว่าเรายังพูดไม่เสร็จ โอ้ยยยลั่น!! 555555555

หยุดเตะบอล 1 วัน มารอทำจมูกดีกว่า 5555

หลังฮากันเสร็จ หมออาร์มก็แนะนำให้เราเสริมจมูกซิลิโคนแบบเกาหลีพรีเมี่ยม เพราะถ้าเป็นเทคนิค Nose Reconstruction (เจอในรีวิวบ่อยมาก) ที่เหมาะกับคนที่อยากได้จมูกแบบพุ่งๆ ปลายเชิดๆ หน่อย แต่เราอยากได้แค่มีสันและได้ทรงก็พอค่ะ ปรึกษาเสร็จก็ผ่าตัดต่อบ่ายเลยแก ตื่นเต้นไปอีก 5555 พอดีคิวคุณหมอได้และเราก็ว่างๆ อยู่แล้ว จัดไปจ้ะ

สมาชิกใหม่
ก่อนผ่าตัดจะบอกว่ากลัวมากๆๆ เพราะเราไม่เคยศัลยกรรมมาก่อน แต่อยากสวยอ่ะ ดิ้นมาถึงจุดนี้แล้ว คนอื่นยังกล้าทำได้ ทำไมเราจะทำมั่งไม่ได้ ไม่เจ็บหรอก ไม่เจ็บหรอก ท่องไป 55555 ปรากฏตอนทำก็ไม่เจ็บจริงๆ นะ ให้เป็นตัวเลข 1-10 เราให้ที่ 0.5 อ่ะ ตอนฉีดยาชาจิ้มไม่ได้ซี๊ดมาก คุณหมอก็มือเบาจริงๆ

เอ้ยย แกว่าเราเหมือนดาราหญิงคนไหนนะ.. นึกสินึก

ตอนทำจมูกไม่เจ็บหรอก เจ็บตอนแท็กซี่พาหลงนี่แหละแ@#งง

ตื่นมาวันแรกพบว่าตาซ้ายบวมเล็กน้อยค่ะ ถามว่าตกใจมั้ย.. มาก!! ดูสภาพความป้าฉันสิ #ขออภัยในความลืมเซ็ทผม ดึงสติกลับมาได้ว่า “เอ.. แกไปเสริมจมูกมาไง จำไมได้หรอ?” 55555 ลองไปถามเพื่อนว่าแบบนี้เรียกว่าปกติมั้ย นางก็บอกโอ้ยยย เบสิก!! ปกติมากเพื่อน ☺☺

#day 3
มองแรงง พรุ่งนี้ต้องทำงานละอ่ะ 3 วันเองนะ ก็จะมีแฟชั่นทาตาสีเหลืองๆ หน่อย

#day 4
ก็ยังขี้เกียจสระผม มันยากกว่าตอนหมอฉีดยาอีกหมออออ ‍

#day 6
จะบอกว่าอาการบวมๆ หายไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วแก ทรงจมูกเริ่มเข้าที่ เรียกว่าสวยย ♥

สรุปนึกออกยังว่าเราสวยเหมือนใคร

#ครบ 1 เดือนแล้วคบกะแฟนอ่ะหรอ..ป่าว ดั้งฉันเนี่ย!!

ตอนนี้เราทำจมูกซิลิโคนมาเดือนกว่าๆ แล้ว นอกจากจะชอบเองส่วนตัวแล้ว คนรู้จักรอบข้างก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า.. คิดว่าสวยหรอ? ก็ตอบว่าสวยมาก 555555 จริงจังใหม่ๆ อึ๊บ! หลายคนชอบจมูกทรงนี้นะ เรียกว่าซีรี่ส์ใหม่ใช่มะ ♥♥ คุ้มค่ากับ 22,000 ที่จ่ายไปจริงๆ ทิ้งท้ายให้เป็นสาระตาม pattern นิดนึงว่าความกลัวบางอย่างก็ควรมีไว้ เพื่อช่วยให้เราพ้นจากอันตรายได้ แต่ก็อย่าไปกลัวมากเกินไป วิธีที่ดีที่สุดคืออ่านเองไปก่อนเยอะๆ ถามคนที่เคยทำมาก่อนด้วยยิ่งดี #คมไหมนะ 5555555 ดิฉันจิตราพัตร ขอจบรีวิวเสริมจมูกซิลิโคน “ทำจมูกซีรี่ส์ไทย @มาสเตอร์พีซ” เพียงเท่านี้ ขอบคุณสำหรับการติดตามครั้งนี้ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

แปะซ้ำย้ำอีกที ไปสวยกันที่มาสเตอร์พีซคลินิกนะ!!

namsaisai109

สมาชิกโดดเด่น
8 พฤศจิกายน 2017
เหมือนมันยังไม่ยุบเท่าไหร่ป่ะคะ

สมาชิกใหม่
รีวิว น่ารักดีค่ะ
:*:*:rock::rock:

เหมือนมันยังไม่ยุบเท่าไหร่ป่ะคะ
.ใช่ค่า พึ่งเดือนเดียวเอง หมอบอกว่าเข้าที่เต็มที่

สวย ดูธรรมชาติอ่าา
ขอบคุณค่าาาา:blush::blush:

ด้านบน ด้านล่าง