แชร์ประการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!

mindmint

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤศจิกายน 2017

สวัสดีจ้า มายด์จะมาเล่าประสบการณ์การเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิต ที่มายด์รู้สึกว่ามันคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากๆ ก่อนหน้านี้มายมีปัญหาคือไม่ค่อยมีดั้ง เวลาถ่ายรูปหรือแต่งหน้ามันก็จะไม่ค่อยมั่นใจ มายด์ก็เลยอยากเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองหน่อย จึงคิดที่จะเสริมจมูกค่ะ มายด์ก็นั่งอ่านหารีวิวหลายๆ ที่ จนเพื่อนแนะนำให้ลองดูรีวิวที่ เอเมดคลินิก เพื่อนบอกว่าที่นี่ทำสวย ดูธรรมชาติ มายด์เลยลองนั่งดูในเฟซบุ๊ค เรื่อยๆ ก็รู้สึกว่าโอเค น่าจะเหมากับเรา ทำการจองคิวกับมาดามเลยค่ะ

มายด์ขอคุณหมอเข้าปรึกษาก่อนที่จะทำ เพราะมายด์อยากรู้ว่าคุณหมอจะทำยังไงให้เรา จะถูกใจเรามั้ย? มาดาม ก็ทำการจองคิวปรึกษาคุณหมอให้ค่ะ พอได้คุยกับคุณหมอก็ทำให้เรามั่นใจมากขึ้น เพราะคุณหมอก็อธิบายถึงปัญหาของจมูกเรา คุณหมอก็บอกว่าเราทำได้แค่ไหน พร้อมกับแนะนำให้ใส่ไอเฟลทิป เพื่อให้ปลายมันดูโด่งขึ้น และป้องกันการทะลุอีกด้วย

ช่วงที่จะเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นมากค่ะ อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง จะเจ็บมั้ย? จะสวยมั้ย? แล้วถ้าไม่สวยจะทำยังไง? คิดเยอะไปหมดเลยค่ะ แต่หลังผ่าตัดเสร็จก็รู้สึกสบายใจ ไม่เจ็บเลย เฉยๆ มาก เหมือนมานอนเล่นที่ห้องผ่าตัดค่ะ 55555555555 หลังออกมาจากห้องผ่าตัดก็มีอาการบวมบ้างเล็กน้อย แต่ว่ากินยาที่คุณหมอให้มาก็หายค่ะ ช่วงแรกๆ มายด์กลัวว่าจมูกจะติดเชื่อมากๆ เพราะอ่านรีวิวมาเยอะเนอะ เจอคนที่มีปัญหามายด์ก็กลัว ไม่อยากให้เป็นอะไรเลยค่ะ มายด์เช็ดแผลด้วยน้ำเกลือบ่อยมาก แล้วก็ไม่นอนตะแคงเลยค่ะ คุณหมอสั่งมา รู้สึกเกร็งๆ นิดหน่อย เพราะปกติชอบนอนตะแคงค่ะ รู้สึกว่าลำบากก็ตอนนี้ล่ะ >< โชคดีที่ของมายด์ไม่บวมมาก ใช้แค่เจลเย็นประคบนิดหน่อย ไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ

(หลังทำเสร็จทันที)

(รูปปัจจุบันค่ะ)

ปัจจุบัน มายด์ทำจมูกมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ดีสุดๆ แถมยังรู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้น ถ่ายรูปยังไงก็ออกมาสวย ไม่เหมือนแต่ก่อนค่ะ จะไม่ค่อยกล้าหันข้างถ่ายรูปสักเท่าไหร่ เวลาแต่งหน้าทีก็ต้องไล้ดั้งแบบหนักมาก ตอนนี้แต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ เพื่อนๆ ก็ชม ว่าสวยขึ้น คุ้มค่ากับที่ลงทุนจริงๆ ค่ะ เพื่อนๆ อ่านแล้วสนใจ ลองไปปรึกษาดู ได้นะคะ มายด์อยากขอบคุณเพื่อนที่แนะนำ และเอเมดคลินิกจริงๆ ค่ะ ตอบโจทย์มายด์สุดๆ รักมาก

mindmint

ไม่มีเลยค้าาา ชิวๆ ทำตามหมอบอกไม่มีปัญหาเลย >.<

mamameaw

22 พฤศจิกายน 2017
ไม่มีเลยค้าาา ชิวๆ ทำตามหมอบอกไม่มีปัญหาเลย >.<
เห็นคนทำที่นี่เยอะมากก แล้วหลุดน้อย สงสัยต้องตามมั่งแล้วล่ะค่ะ

KaiiGook

17 สิงหาคม 2016
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยอ้าาาา
รอชมอัฟเดทเรื่อยๆนะคะ

chinmuyaa

พักฟื้นนานหรือเปล่าคะ
แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง อัฟเดทด้วยน้า ♥

mindmint

พักฟื้นนานหรือเปล่าคะ
แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง อัฟเดทด้วยน้า ♥
หายดีแล้วค่ะ รออีกซักพักนึงเข้ารูปน่าจะสวยกว่านี้แน่นอน
เพราะทรงมาแล้ว ปลื้มปริ่มมากกกก

mamameaw

อยากสวยจังแต่กลัวเจ็บบ
มันจะเจ็บมากมั้ยคะ :(

mamameaw

อ่อ ไม่เจ็บไม่บวมเลยใช่มั้ยคะ

ด้านบน ด้านล่าง