รีวิวทำจมูกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

nansucha

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ วันนี้มีโอกาสมีเขียนรีวิวเกี่ยวกับประสบการณ์ตรงเกี่ยวกับเรื่องเสริมจมูกค่ะ กับคุณหมอทะนงศักดิ์ แรกเลยก็ไม่คาดหังว่าจะได้เสริมเร็วเพราะเคยอ่านเจอว่าต้องรอต่อคิวกันเป็นเดือนๆแต่ถ้ารอเป็นเดือนๆแบบนั้นเราก็คงโลเลไม่แน่ใจว่ายังจะเสริมอยู่ไหมค่ะ เพราะกังวลแล้ก็แอบกลัวนิดๆอยู่แล้วค่ะเราเลยลองโทรไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่ก่อนค่ะว่าต้องเสริมแบบไหนดี มีซิลิโคนแบบไหนให้เลือกบ้างแต่ละแบบราคาแตกต่างกันมากไหม พอได้ปรึกษาก็เริ่มเข้าใจแล้วก็มั่นใจว่าอยากเสริมมากขึ้นค่ะ เลยตัดสินใจมัดจำและนัดคิวไปวันนั้นเลยค่ะแต่เราอยากปรึกษากับคุณหมอโดยตรงด้วยเพราะอยากให้คุณหมอแนะนำและประเมินทรงจมูกเราหน้างานด้วยวันนัดปรึกษาเรามาแต่เช้าเลยค่ะ ฉายเดี่ยวมาเลย จากนั้นก็มีการวัดความดัน ช่างน้ำหนักและกรอกประวัติก่อนขึ้นปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณหมอเป็นคนพูดจาตรงๆตอบสั้นกระชับเข้าใจง่ายจากนั้นก็พอรู้ว่าตัวเองจะเสริมจมูกทรงไหนก็ลงวันผ่าตัด ไปเตรียมตัวให้พร้อมก่อนมาผ่าตัดค่ะวันนั้นให้เพื่อนพามาค่ะเพราะกลัวจะกลับเองไม่ไหวหลังจากเสริมเสร็จแล้ว หลังจากมาเสริมล้างหน้าเข้าห้องผ่าตัดฉีดยาชา ก็รู้สึกจี๊ดๆสะลึมสะลือค่ะ ใช้เวลาไม่น่านานก็เสริมเสร็จค่ะ ออกมานอนผักฟื้นจนอาการเราเริ่มดีขึ้นก็สามารถกลับบ้านได้ค่ะ สำหรับคนที่ยังอยากพักต่อที่โรงพยาบาลเขามีห้องพักบริการนะค่ะแต่เรื่องราคาต้องสอบถาบอีกทีค่ะ
ก่อนที่จะเสริมค่ะ

หลังเสริม

ด้านบน ด้านล่าง