รีวิวศัลยกรรมที่โรงพยาบาลบาโนบากิ ประเทศเกาหลี **ตอน2**

zerezted

สมาชิกโดดเด่น

ผ่านไป14วันแล้วค่ะ วันสุดท้ายก่อนกลับมาตัดไหมที่เหลือ ไหมในปาก(เจ็บนิดนึง) ทุกคนบอกว่าตัดไหมในปากเจ็บสุด แต่สำหรับคริสไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดนะ 555

มาทำลดบวมด้วยค่ะ เข้าไปนอนในตู้อบอ๊อกซิเจน ความรู้สึกเหมือนตอนขึ้นเครื่องบินเลย หูอื้อ

แต่ทำเสร็จแล้วโล่งมากๆๆเลยค่ะ

ก่อนกลับก็ต้องมาถ่ายเอ็กซเรย์ ซีทีอีกรอบ เพื่อที่คุณหมอจะเปิดเทียบให้ดูก่อน-หลังผ่า เพราะตอนนี้กระดูกลดลง แต่อาการบวมยังคงอยู่ คนไข้บางคนจึงกังวลค่ะว่าหน้าไม่เปลี่ยน

คุณหมอโอกับคุณหมอลีใจดีมากๆๆๆๆๆ ประทับใจทีมแพทย์มากๆค่ะ

คุณหมอบอกการผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีเลย ถ้ายุบบวมลงก็จะปังๆๆๆๆ

บอกลารีวิวด้วยรูปเปรียบเทียบอีกรอบนะคะ

สำหรับเพื่้อนๆที่ลังเล หรือกำลังหาที่ทำศัลยกรรม คริสแนะนำบาโนบากิเลยค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ ทั้งทีมแพทย์และพนักงาน ขอบคุณอีกครับค่ะ

You Know You Love Me... XOXO!!​

ด้านบน ด้านล่าง