แก้จมูกเอียง สั้น ปลายบาง ที่ Top up clinic

ดิวว

สมาชิกใหม่

สวัสดีคร่า เราชื่อดิวนะคะ อยากจะมารีวิวแก้จมูกกับหมอท๊อป ธนวัฒน์ที่ Top up clinic ก่อนแก้ทรงจมูกเดิม สันแข็งดูเป็นแท่ง และที่สำคัญเลยคือซิลิโคนเอียง (ขอสารภาพเลยว่า ก่อนหน้านี้ชอบบิดจมูกเล่น )

เพื่อนๆก็เลยแนะนำให้มาแก้กับหมอท๊อป เพราะว่าพื่อนของดิวเองก็เสริมจมูกที่นี่ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก บอกว่าทรงไหนทำแล้วเข้ากับหน้าเรา แนะนำการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด งดวิตามิน อาหารเสริม งดดื่ม ฮ่าๆๆ

วันที่ทำอาการตื่นเต้น ไม่ต่างจากการเสริมรอบแรกเลย พนักงานที่คลินิกน่ารักมากและเป็นกันเอง ดูแลเตรียมตัวให้เราทุกอย่างเลย แก้ใส่ด้วยซิลิโคนตั๊กแตนแล้วก็รองปลายด้วยเนื้อเยื่อเทียม เพราะว่าปลายจมูกก่อนแก้บางแล้ว คุณหมอท๊อปละเอียดมากกก คุณหมอเหลาซิลิโคนไปก็จะชวนคุยไปด้วย ทำให้คลายกังวล และความตื่นเต้นไปได้อย่างมากเลย

ตอนทำคุณหมอก็จะให้ดิวดูทรงตลอดว่าชอบไหม พอใจทรงจมูกรึยัง อยากปรับตรงไหนเพิ่มอีกไหม ปลื้มมากๆที่ดิว สามารถเลือกทรงจมูกได้เองซึ่งพอผ่าตัดเสร็จออกมา จะมีเจ้าหน้าที่แนะนำวิธีการดูแลตัวเอง หลังทำสามารถปรึกษาสอบถามได้ตลอดแถมยังดูแลติดตามอาการเรื่อยๆ

รูปนี้หลังทำทันที่ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง