ใครเคยฉีดฟิลเลอร์ แล้วแพ้บ้างอาการเป็นอย่างไร

rungnapa

สมาชิกโดดเด่น
22 กันยายน 2017

Nootikky11

ฉีดของอะไรคะ ของปลอมรึป่าว

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เบื้องต้นให้กลับไปที่คลินิกที่ฉีดให้ก่อนครับ ถ่ายรูปเก็บไว้ด้วย
เคยมีเพื่อนฉีดตรงร่องแก้ม แล้วม่วงช้ำอยู่ประมาณสองสัปดาห์
คลินิกก็ให้ยามากิน ก็หายดีครับ ทีแรกตกใจเหมือนกัน

preeya

สมาชิกใหม่
19 สิงหาคม 2017
ไปหาหมอดีกว่ามั้ยคะ

pimchinda

10 พฤศจิกายน 2014
ไม่ทราบว่าเป็นฟิลเล่อร์ตัวไหน ถ้าเป็นในกลุ่ม ไฮยา ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ แต่ถ้าเป็นกลุ่มอื่นๆก็คงต้องให้หมอตรวจดูก่อนครับ

porkaew

16 กุมภาพันธ์ 2016
ใช่ให้หมอตรวจดูก่อนเพื่อเป็นอย่างอื่นแปลกปลอม เพราะถ้าเป็นไฮยา แล้วแพ้จริงสามารถสลายได้

supat

สมาชิกใหม่
จริงๆอาการแพ้ฟิลเอลร์ก็สามารถเกิดขึ้นได้นะคะ แต่ก็น้อยอย่างไรไปพบแพทย์ดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอภัย

onny

23 กันยายน 2017
เคยอ่านเหมือนกันคะ ขนาดยี่ห้ออันดับต้นของเมกา บางคนยังแพ้เลย แก้ได้นะคะก็ไปฉีดสลายออก แต่ต้องมั่นใจนะคะว่าเป็นกลุ่ม ไฮยา จริง ไม่ใช่ซิลิโคนไม่งั้นคงต้องขูดหน้าค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง