สาวๆ หน้ามันเชิญทางนี้ค่ะ ช่วยเดี๊ยนด้วย

chana

สมาชิกโดดเด่น
11 พฤษภาคม 2014
ปกติใช้เมคอัพคุมมัน แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกจะเอาไม่อยู่ละ ความมันนี่แบบทำเมคอัพหลุดตลอด แล้วเวลาอยู่ข้างนอกบ้าน มันเสียเซลฟ์อ่ะ บางทีไม่รู้ตัวไง เลยว่าจะเปลี่ยนวิธีมาควบคุมความมันที่ผิวหน้าแทน อยากผิวดูสดใส ไร้ความมันบ้างอ่ะ ใครใช้ตัวไหนดี บอกต่อด้วยนะคะ

sumtime

สมาชิกใหม่
18 พฤษภาคม 2014
จริงๆ ก็ควรแก้ที่ผิวหน้าเราก่อนเนอะ อย่างเมคอัพโบ๊ะมากๆๆ เผลอๆสิวอุดตันขึ้นมาอีกแย่เลย ทีนี้ ส่วนตัวใช้หลายยี่ห้ออ่ะ แต่ที่มาแรงสุดก็ Sebo Vegetal ของอีฟ โรเช ใช้มาได้ซักระยะแล้วหล่ะ รู้สึกผิวหน้าดีขึ้นนะ ความมันลดลงแบบรู้สึกได้ ลองดูนะคะ

crystral

สมาชิกใหม่
23 พฤษภาคม 2014
ทุกวันนี้เราก็ยังซับมัน พร้อมโบกแป้งเป้นระยะ ช่วยยากกกกก

cussons

สมาชิกใหม่
24 พฤษภาคม 2014
เวลซื้อ ให้เลือกที่ส่วนผสมเป็นหลัก ออยฟรีเข้าไว้ค่ะ

august

สมาชิกใหม่
27 พฤษภาคม 2014
ต้องเลือกใช้ให้ถูกกับผิวค่ะ ต่อให้หน้ามัน หรือใช้สกินแคร์แพงๆ ถ้ามไม่ถูกกับผิว ก็ไม่ช่วยให้ความมันลดลง

ด้านบน ด้านล่าง