รีวิวเสริมจมูก YB Clinic ไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลี ก็สวยได้

febbru

สมาชิกใหม่
15 สิงหาคม 2017
สวัสดีค่ะชาวโดดเด่นทุกๆคน วันนี้จะขอมารีวิวประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกของเราเองค่ะ
เราเสริมแบบนำกระดูกอ่อนหลังใบหูมาต่อปลายด้วยค่ะ เพราะเราอยากได้ทรงสโลปๆแบบปลายพุ่งๆหน่อยค่ะ
ที่ตัดสินใจจะเสริมจมูกเพราะว่า อยากให้หน้าดูมีมิติขึ้น และเพิ่มความโดดเด่นให้กับใบหน้าของเราค่ะ
และที่เลือกเสริมกับ YB clinic คือได้ติดตามเพจและไลน์ของทางคลีนิกค่ะ ก็จะได้ดูรีวิวของคลีนิกอยู่ทุกวัน
และโปรโมชั่นก็หน้าสนใจด้วยค่ะ ก็เลยตัดสินใจเสริมที่นี่ โดยคุณหมอนัท ที่สาขาพระราม 3 ค่ะ
คลีนิกจะอยู่แถวๆโลตัส พระราม 3 ตรงข้ามเซ็นทรัลค่ะ ที่จอดรถกว้างขวางและเดินทางไม่ยาก แต่รถติดมากแถวนั้น

ใช้เวลาจองคิวประมาณ 7 วันค่ะ โดยก่อนจองคิวได้เข้าไปคุยกับคุณหมอก่อนเพื่อความสบายใจ
หลักๆหัวข้อที่คุยกับคุณหมอก็เรื่องของทรงที่เราต้องการ ผลลัพธ์หลังที่เสริมออกมาและการดูแลตัวเองคร่าวๆด้วยค่ะ
การจองคิวของทางคลีนิกจะโอนเงิน หรือจะวางเงินสดที่คลีนิกก็ได้ตามที่เราสะดวกค่ะ ส่วนเราวางเงินสดค่ะ
เข้าไปปรึกษาก็ถือโอกาสวางเงินจองคิวไปเลยค่ะ คิวคุณหมอนัทค่อนข้างจะยาวเลยค่ะ เรานี่ถือว่าได้คิวเร็วนะคะ
เพราะว่ามีลูกค้าของคลีนิกเลื่อนคิวพอดี เลยได้จังหวะเสียบคิวแทนแบบฉิวเฉียดเลยค่ะ หุหุ

ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ก็เสริมมาได้เกือบๆเดือนแล้วค่ะ ด้านข้างเริ่มเห็นเป็นทรงชัดเจนจากตอนแรกๆแล้วค่ะ
แต่ว่าด้านหน้าตรงตรงสันจมูกและช่วงระหว่างคิวยังเหลือร่องรอยของอาการบวมอยู่บ้างเล็กน้อยค่ะ
เอาเป็นว่าเดี๋ยวมาลองดูรูปรีวิวการเสริมจมูกของเราตั้งแต่ก่อนเสริม จนถึงรูปปัจจุบันเลยนะคะ ตามมาค่ะ........

รูปก่อนเสริม

หลังเสริมทันที

หลังเสริมช่วงเย็น

หลังเสริม 2 วัน

หลังเสริม 3 วัน

หลังเสริม 4 วัน

หลังเสริม 5 วัน

หลังเสริม 6 วัน

หลังเสริม 7 วัน

หลังเสริม 14 วัน (ปัจจุบัน)

ถ้าถามว่าเจ็บไหม? ก็เจ็บนะคะ แต่จะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ ฉีดตรงหูไม่เจ็บแต่ตรงจมูกจะเจ็บมากๆค่ะ
ทุกเข็มที่ฉีดตรงจมูกเลย น้ำตาเล็ดเลยค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ แต่จะรู้สึกตลอดว่าคุณหมอกำลังทำอะไร
จะกรีด จะดึง จะนู่นนี่นั่นรู้สึกหมดค่ะ แต่ไม่มีความเจ็บ พอทำเสร็จก็ไม่เจ็บ ไม่ปวดเลยนะคะ ชิวมากๆ
แต่ว่าวันที่ 2 ตอนนี้ตื่นนอนจะมีปวดตุบๆนิดนึงตรงแผลในรูจมูกค่ะ แต่แค่แปบเดียว และก็เริ่มบวมๆขึ้นมาแล้ว
เราประคบเย็นบ่อยมากค่ะ เกือนทุกชั่วโมงเลย เพราะส่วนตัวเป็นคนที่ค่อนข้างเวลาเป็นแผลจะช้ำและบวมง่ายมาก
ก็ค่อนข้างกังวลเพราะลางานไว้ไม่นาน กลัวจะช้ำใต้ตาเหมือนรีวิวของท่านอื่นๆที่เคยอ่าน ต้องดูแลตัวเองแบบสุดๆ
ทั้งกินใบบัวบก น้ำมะพร้าว ประคบเย็น เลือกกินอาหาร เรียกได้ว่าประโคมใส่เลยก็ว่าได้ค่ะ หุหุ

สำหรับใครที่สนใจเสริมจมูกกับคุณหมอนัทที่ YB Clinic ก็ลองติดต่อกับทางคลีนิกได้โดยตรงเลยนะคะ

เบอร์โทร = 061-9054433

ไอดีี ไลน์ = @yb_clinicth (มี@)

chanika043

สมาชิกโดดเด่น
22 กรกฎาคม 2017
ไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่เลยค่ะ แสดงว่าหมอมือเบา

ด้านบน ด้านล่าง