ได้ปากใหม่ฟรี !! มารีวิวปากกระจับสวยๆ จากกังนัมคลินิกค่า

bubimzz

สมาชิกโดดเด่น
30 ธันวาคม 2016
สวัสดีค้าวันนี้ฝนจะมารีวิวทำปากกระจับนะคะ
โดยฝนได้รางวัลทำปากกระจับฟรีที่ "กังนัมคลินิก" โดยไม่เสียเงินสักบาทเดียว
จากกิจกรรมนี้เลยค่า :makeup::makeup:

[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

(แอบจิ๊กรูปมาจากแฟนเพจกังนัมคลินิกค่า)

ก่อนอื่นเลยมาที่สยามสแควร์ซอย 1 ร้านตั้งอยู่ใกล้ถนนเลยหาง่ายมากๆ
ก้าวแรกที่ได้เข้าไปนะค่ะ บอกเลยตื่นเต้นและรู้สึกดีเพราะ ภายในร้านนะคะ
ดูสะอาดตา พี่พนักงานหันมายิ้มให้แล้วถามด้วยคำที่หวานมากน่ารักมากจ้า
แล้วฝนก็รอที่ชั้น 4 เพื่อเตรียมตัวผ่าตัดนะคะ

(คุณหมอหล่อโฮกกกก แอบกรี๊ดด)

ก่อนอื่นเลยได้คุยกับพี่ทีมงานนะค่ะ จะบอกว่าเป็นกันเองสุดเหมือนพี่น้องเลย
สักพักคุณหมอก็มาค้า คุณหมอได้เริ่มให้คำปรึกษาว่าทำไมถึงได้ตัดสินใจมาทำ
ฝนก็บอกไปว่ามีปัญหาเรื่องเนื้อปากใหญ่เนื่องจากดัดฟันมา 3 รอบ
ทำให้เนื้อปากจะย่นผิดปกติ และอยากสวยด้วยค้า 5555

คุณหมอได้บอกหมดว่าทำแล้วเป็นแบบไหน ใช้ไหมอะไร ดูแลอย่างไรหลังผ่าตัด
และตอนที่ไหมหลุดหมดแล้ว ก็คือหลังกินข้าวหรือกินอะไรต้องเช็ดปากทุกมื้อ
ซึ่งฝนจะใช้น้ำเกลือ อย่างสองก็คือการนวดปากโดยไล่จากกลางไปปลาย 10 รอบ
ทำบ่อยๆหลังจาก 2 อาทิตย์ อย่างสามก็คือการอ้าปากหุบปาก คือให้คำแนะนำดีเว่อ

หลังจากปรึกษาคุณหมอเสร็จก็ได้ถ่ายรูปก่อนผ่าตัดไว้ทุกมุมเลยค่ะ
แล้วฝนก็ได้เข้าไปในห้องผ่าตัด เปลี่ยนชุดใส่หมวกล้างหน้าเอาเครื่องเงินออกทั้งหมด
หลังจากนั้นก็ได้ฉีดยาชาไปที่มุมปากสองข้างค่ะ สักพักชา แล้วฝนก็ไม่รู้สึกอะไรล่ะ 5555 ผ่านไป ไม่ถึงชั่วโมงคุณหมอก็ได้ทำดารผ่าเย็บเสร็จเรียบร้อย
ให้เราดูปากในกระจก บอกเลยถูกใจสุดๆ ไม่มีความรู้สึกปวดเลย
แต่จะขยับไม่ค่อยได้ค่ะ หลังจากนั้นพี่ๆก็ได้ให้ยามาทานค้า

(หลังทำทันที งานสวยมากกก เย็บละเอียดสุด)

( ไปจิ๊กภาพจากในแฟนเพจมาเช่นเดิมค่า ให้เห็นการเปลี่ยนแปลงนะคะ)

หลังจากแผลหายฝนก็ได้ทำตามขั้นตนมาตลอด จนแผลเริ่มหายดี
รู้สึกดีใจมากเพราะไม่กัดปากแล้ว 5555 พี่ๆทางคลินิกก็ยังถามอยู่ตลอด
ว่าเป็นยังไงบ้าง แทคแคร์ดีมากค่ะ

แล้วเดี๋ยวเรามาดูกันว่า 2 เดือนแผลหายดีคงสวยมากเว่อแน่นอนจ้า
ฝนมั่นใจ ปากสวยนะค่ะ หน้ายังไม่สวยจ้า 5555

ด้านบน ด้านล่าง