ขำคำแนะนำหน่อยครับ จะทำหน้าใหม่

Maruko

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวคร่าวๆก่อนนะครับ หลังจากที่ผมได้สนใจและศึกษาการศัลกรรมมาตั้งแต่มอสี่ตอนนี้อยู่ปีสองแล้วครับ
คิดว่าถึงเวลาเปลี่ยนแปลงตัวเองสักที เพราะในอนาคตสายอาชีพผมต้องใช้หน้าตา และในปัจจุบัน(ความคิดส่วนตัวนะครับ)หน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง รวมถึงเหตุผลของคนส่วนมากที่ทำศัลยกรรม(รึเปล่า เท่าที่เคยสอบถามนะครับ)เคยโดนเพื่อนดูถูกครับ ว่าหน้าตาอย่างมึงนี้นะจะเป็น... จะทำ... ประโยคนี้ยังฝังใจอยู่ครับ (แอบดราม่า 5555)แต่ก็ต้องขอบคุฯพวกเขาเหล่านั้นที่ทำให้ผมอยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ระยะเวลาตลอด4-5ปี ผมได้ตั้งกระทู้ถามหลายอย่างมากครับ (กระทู้ล่าสุดผมก็เพิ่งไม่กี่วันนี้เอง วันนี้ตั้งอีกล่ะ 555 ) ตอนนี้ผมคิดว่าคงถึงเวลาทีต้องลงมือทำแล้วจริง

เข้าเรื่องครับ คือผมมีแพลนทำศัลยกรรมเกือบทั้งหน้าก็ว่าได้ครับ ที่ผมอยากทำคือ เสริมจมูก ทำคาง ทำปากบาง แล้วก็ฉีดไขมันเพื่อปรับโครงหน้า ตอนนี้มีงบอยู่ 80000 คับ หมอในใจมี หมอเฉลิม กับ หมอกลวัชร์ เท่าที่ทราบราคาคร่าวๆก็

หมอเฉลิม เสริมจมูก 40000 ทำคาง 35000 = 75000

หมอกลวัชร์ เสริมจมูก 25000 ทำคาง 35000 ฉีดไขมัน 25000 = 85000

ใจผมคืออยากทำทั้งหน้าตามที่บอกไว้เลยอ่ะครับแต่ติดด้วยงบประมาณมีแค่ 80000

ช่วยตัดสินใจหน่อยคับว่าเลือกหมอไหนดี ตอนนี้เลือกไม่ถูกจริงๆ คิดมานานมากครับ ยังตัดสินใจไม่ได้

ปล.หมอเฉลิมมีฉีดไขมันเพื่อปรับรูปหน้ารึเปล่าครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หมอเฉลิมไม่มีฉีดไขมันครับ

หากดูตามที่ให้ข้อมูลมา ก็เชียร์หมอกลวัชร์ครับ

เพราะทุกอย่างลงตัวตามที่เราตั้งใจครับ

ส่วนค่าใช้จ่าย แนะนำว่าเข้าไปพูดคุยกับหมอเลยครับ

ว่าตอนนี้มีงบประมาณเท่านี้ แต่อยากทำ สามอย่าง เลย
ตรงนี้ขอหมอดูว่าหมอจะลดได้หรือไม่ครับ แต่ส่วนใหญ่ก็สามารถต่อรองได้ครับ

หรือไม่หากลดไม่ได้ ก็จองคิวล่วงหน้าไว้ และเก็บเงินส่วนที่ขาดครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

D

DavidMinho

Guest
ยืนยันว่าหมอเฉลิม ไม่มีฉีดไขมันจ้า..
แอบเชียร์หมอเฉลิมหน่อยๆ เพราะทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนมาแล้ว แหะๆๆ

Dozo

18 พฤษภาคม 2014
ทำไมถึงเลือกหมอกลวัชร์ หรอครับ

ถ้าต้องเลือกจริงๆ จมูก+คาง กับหมอเฉลิม แล้วค่อยไปฉีดไขมันก็หมอกลวัชร์ ไม่ได้หรอครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ทำไมถึงเลือกหมอกลวัชร์ หรอครับ

ถ้าต้องเลือกจริงๆ จมูก+คาง กับหมอเฉลิม แล้วค่อยไปฉีดไขมันก็หมอกลวัชร์ ไม่ได้หรอครับ

น่าจะเรื่องราคาต่างกันครับ

แล้วอีกอย่าง สามารถทำพร้อมกันทั้งหมดได้เลยครับ

Maruko

น่าจะเรื่องราคาต่างกันครับ

แล้วอีกอย่าง สามารถทำพร้อมกันทั้งหมดได้เลยครับ

ใช่แล้วครับ ด้วยราคาและทำพร้อมกัน

ขอถามอีกนิดครับ วันนี้เพิ่งไปเห็นรีวิว หมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก รัชดา มา ถือว่าทำจมูกผู้ชายสวยมาก น่าสนใจครับ พี่ๆมีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ

D

DavidMinho

Guest
ลองดูหลายๆรูป หลายๆมุมดูครับ แล้วก็ลองเข้าไปคุยเพิ่มเติมก็ได้ครับ ถ้าคลิกก็จัด :D

ด้านบน ด้านล่าง