อกสวย ทรงเป็นธรรมชาติbyหมอทนงศักดิ์ โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก

ikongo

สมาชิกใหม่
24 มิถุนายน 2017
เราเองอยากเสริมหน้าอกมาก คือหน้าอกเรามันมีแต่มันมีน้อยค่ะ ถามว่ากลัวไหมมันก็กลัวผ่าตัดมันก็ต้องกลัวกันอยู่แล้ว เราก็เลยเลือกสถานที่ทำเป็นโรงพยาบาล คือเอาที่มีหมอมีพยาบาลดูแลเรามันดีกว่าค่ะอุ่นใจ เราก็ลองโทรสอบถามที่นี่ดูเพราะเห็นรีวิวสวยมาก พอโทรเข้าไปเราก็เล่าให้เค้าฟังนะว่าเรากลัว ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าไม่ต้องกลัวมีวิสัญญีแพทย์ให้ยาสลบ ศัพท์ใหม่ค่ะ เราไม่เคยผ่าตัดเราก็ไม่รู้จัก เค้าก็อธิบายให้ฟังว่าวิสัญญีแพทย์ เป็นแพทย์เฉพาะทางในการให้ยาสลบ มีอายุรแพทย์หัวใจดูแล ตอนแรกเราเราก็ยังไม่กล้าตัดสินใจ ก็มีไปถามที่อื่นอีก ตามคลินิกโรงพยาบาล คือที่อื่นไม่มีข้อมูลแบบนี้ เราก็วกกลับมาที่โรงพยาบาลเอเชียอีก คราวนี้จองคิวทำเลยค่ะ นัดวันเสร็จสรรพ ก่อนถึงวันทำก็จะมีการปรึกษากับคุณหมอก่อน เอาแบบไหนยังไง ไซต์อะไร ถุงนมอะไร เสร็จแล้วก็ไปตรวจร่างกายแล้วก็กลับบ้านงดน้ำงดอาหาร ตื่นเช้ามาก็เดินทางไปโรงบาล ไปถึงก็มีเจ้าหน้าที่มาคอยดูแลเตรียมประวัติ พาไปเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็รอหมอค่ะ วิสัญญีแพทย์ก็เข้ามาฉีดยาให้ เราตื่นมาอีกทีก็เสร็จหมดแล้ว พักฟื้นอยู่ที่นั่นหลายชั่วโมง เอาจริงๆก็ไม่น่ากลัวเลย พอพักพื้นเสร็จก็กลับบ้านพักผ่อน อาการปวดมันก็มีบ้างกินยาแก้ปวดก็หายค่ะ หลังจากนั้นก็ดูแลตัวเองตามเจ้าหน้าที่แนะนำ เข้าตรวจตามนัดค่ะ เอารีวิวมาให้คนที่สนใจดู อยากสวยอย่ารอค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง