เสริมจมูก ศัลยกรรมครั้งแรก By Dmor กับคุณหมอตุ๊กค่ะ

Arimiguel8

สมาชิกใหม่
20 มิถุนายน 2017
วัสดีสมาชิกชาวดั้งโด่งทุกท่านนะคะ เราชื่อมิเกลค่ะ

วันนี้จะมารีวิวการศัลยกรรมจมูก ที่ Dmor Clinic โดย คุณหมอตุ๊ก แพทย์หญิงปาลิดา นาคีศิริค่ะ ต้องบอกก่อนเลยนะคะว่านี่เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเรา

เราเชื่อค่ะว่าหลายๆคนต้องกังวลและคิดหนักเลยล่ะว่า จะทำที่ไหนดี ราคาแพงไหม ปลอดภัยหรือเปล่า เราเองก็ใช้เวลานานเกือบครึ่งปีทีเดียวค่ะในการตัดสินใจทำ ซึ่ง Dmor Clinic ตอบโจทย์เราได้เลยค่ะ

ครั้งแรกที่เราไป Dmor Clinic บอกเลยค่ะว่าคลีนิคสะอาดมากและพนักงานทุกคนน่ารักค่ะ ก่อนที่จะเข้าไปพบคุณหมอพนักงานก็ให้คำแนะนำต่างๆในการทำจมูกค่ะ ในเรื่องของซิลิโคนที่ใช้ เทคนิคการทำจมูกของที่นี่ การดูแลรักษา และข้อมูลที่เป็นประโยชน์อื่่นๆเกี่ยวกับการศัลยกรรมค่ะ

รั้งแรกที่เห็นคือคุณหมอสวยจังเลย พูดเพราะ น่ารักและเป็นกันเองมากค่ะ คุณหมอบอกว่า หน้าตาหนูก็สวยอยู่แล้วนะ ทำไมถึงอยากทำล่ะคะ เราเลยตอบเลยค่ะว่าอยากเปลี่ยนโหงวเฮ้งตามที่ซินแสบอก คุณหมอตุ๊กบอกได้เลย เพราะ Dmor ให้คุณดูดีได้อีก ทำแล้วสวยขึ้นแน่นอน หมอคอนเฟริมค่ะ เรานี่โอเคเลย คุณหมอเล่าว่าการเสริมจมูกของที่นี่ใช้เทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกค่ะ ซึ่งได้ผลดีกว่าการวางบนเยื่อหุ้มเพราะยากต่อการเบี้ยวเอียง ซึ่งการดูแลรักษาจะนานกว่า แต่ผลลัพท์ที่ได้สวยนานคุ้มค่าแน่นอน และที่นี่เหลาซิลิโคนแบบเคสบายเคสค่ะ และดูแลเรื่องความปลอดภัยเป็นที่หนึ่งเลย โดยคุณหมอจะประเมินจมูกของเราเลยค่ะว่าทำได้โด่งแค่ไหน ซึ่งในเคสเรามีเนื้อจมูกน้อย มีฮัพท์ ฐานจมูกเอียง แถมเราเป็นภูมิแพ้อากาศอีก ซึ่งคุณหมอได้ให้คำปรึกษาโดยกินยาแก้แพ้กันน้ำมูกไหลก่อนประมาณ 1 เดือนค่ะถึงจะเสริมจมูกได้ เราเสริม วันที่ 24 ธ.ค. 59 ค่ะ

อันนี้เป็นรูปก่อนการศัลยกรรมนะคะ

อัพเดตวันอื่นๆ ค่ะ

รูป 2 เดือน

รูป 3 เดือน

รูป 4 เดือน + ปัจจุบันค่า

ด้านบน ด้านล่าง