ผู้ชายก็ทำตาสองชั้นได้ ไม่ต้องกลัวหวานเป็นตัวการ์ตูน ที่ Amed Clinic ครับ

puchkin

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2017
กลับมาอีกแล้วกับการรีวิวศัลยกรรมของผม 5555 ก่อนหน้านี้ผมเคยเขียนรีวิวแก้จมูกที่เอเมดคลินิก อาจจะผ่านตาหลายๆ คนมาบ้างนะครับ แต่ครั้งนี้ไม่ได้แก้จมูกอีกแล้วนะครับ ยังอยู่ดีมีสุข เป๊ะปังเหมือนเดิม 555 รีวิวนี้เป็นรีวิวการทำตาสองชั้นครับ จริงๆ ตาแบบเดิมผมเป็นตาสองชั้นหลบใน ซึ่งไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เห็นรีวิวทำตาสองชั้นของเอเมดคลินิก เค้าทำออกมาแล้วดูดีมาก ผมเลยอยากลองทำดูว่าจะดีมั้ย แน่นอนครับว่าผมเลือกทำที่เอเมดคลินิก เพราะความมั่นใจจากการทำจมูกครั้งก่อน ทำให้ครั้งนี้ผมไม่ลังเลเลย ก็ยังคงยืนยันจะเลือกทำที่เอเมดคลินิกเหมือนเดิม

1.jpg 6.jpg

ถึงเวลานัดคุณหมอก็ยังคงตื่นเต้นเหมือนเดิมครับ คุณหมอบอกว่าผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องตาตกหรือตาไม่เท่ากัน ทำให้เห็นชั้นตาให้ชัดเจนหน้าก็จะดูคมและหวานขึ้น แต่ไม่ได้ตาหวานเหมือนตัวการ์ตูนนะครับ ช่วยให้หน้าไม่ดุเกินไปภาพก่อนทำครับ

ระหว่างรอเข้าห้องผ่าตัดใจเต้นแรงมาก เพราไม่เคยคิดจะทำตาสองชั้นเลย แอบกลัวนิดๆ แต่พี่พนักงานก็ให้กำลังใจดีครับและผมก็เชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอด้วย พยายามลดความตื่นเต้นด้วยการเซลฟี่ซะหน่อยครับ

ที่กลัวที่สุดคือความบวมครับ เพราะหนังตาเราเป็นผิวที่บอบบาง แค่โดนยุงกัดยังแดงและบวมตุ่ย แต่หลังผ่าตัดไม่บวมอย่างที่คิดครับ ที่สำคัญคืออาการบวมลดเร็วมาก คุณหมอมือเบามาก เพราะระหว่างทำไม่รู้สึกอะไรเลย จากนั้นก็รับยา รับใบนัดตัดไหม สามารถกลับบ้านได้แบบชิวๆ เลยครับ การมองเห็นเป็นปกตินะครับ แค่จะเคืองๆ ตรงที่มีผ้าปิดแผลบ้าง ลืมถ่ายรูปตอนแปะที่ปิดแผลไว้เลยครับ 5555

ครบ 7 วัน ก็เข้ามาตัดไหมกับทางเอเมดคลินิกครับ แผลสวยมาก แทบจะมองไม่เห็น ประทับใจมากๆ เลยครับ ทั้งผลลัพธ์หลังผ่าตัดและบริการของทางเอเมดคลินิก ที่ดูแลหลังการผ่าตัดอย่างต่อเนื่องจริงๆ ตาหวานแต่ไม่ลึก หน้าดูมีมิติขึ้นมาก ไม่เคยผิดหวังกับเอเมดคลินิกจริงๆ ครับ ใครที่กำลังมองหาคลินิกคุณภาพ ไว้ใจได้ ผมแนะนำเอเมดคลินิกเลยครับตอนนี้หน้าที่การงาน และการใช้ชีวิตประจำวันของผมดีขึ้นมาก เหมือนเกิดใหม่ เริ่มมีงานดีๆ เข้ามา ทำงานอะไรก็คล่องและได้รับโอกาสการทำงานที่ดีขึ้นมาก
เดี๊ยวมีโอกาศจะมาอัฟเดทรูปเรื่อยๆ นะครับ : )

ไฟล์แนบ

74.5 KB · อ่าน: 1
    61.9 KB · อ่าน: 1
    84.7 KB · อ่าน: 0

puchkin

Bts ครับ ลงบีทีเอส ศาลาแดง ลงมาเดินนิดเดียวถึงเลยครับ

wisunee

22 มิถุนายน 2017
บรรยากาศสถานที่เป็นยังไงบ้างคะ

puchkin

โอเค เก๋ ปลอดโปร่งครับ

puchkin

คุยหมอพูดจาดี ตอบข้อสงสัยได้หมดครับ

wisunee

ได้ทำอย่างอื่นนอกจากจมูกไหมคะ เราว่าก่อนหน้าก็โอเคนะ ^_^

chanika043

22 กรกฎาคม 2017
ไม่บวมเลย ดูแลดีมากเลยค่ะ

wisunee

มีอาการเสี่ยงทะลุมั้ยคะ

puchkin

ไม่มีครับปกติทุกอย่าง