1. Ked7899

Ked7899 สมาชิกใหม่

จมูก แก้จมูกกับคุณหมอตุ๊กที่ Dmor คลีนิคค่ะ

หัวข้อกระทู้ ใน 'สอบถามศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย Ked7899, 31 พฤษภาคม 2017.

;);)ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ เกดค่ะ อายุ23ปี ;);)
    ก่อนหน้านี้เคยทำจมูกที่คลีนิคแห่งนึงแถวพาต้าปิ่นเกล้าค่ะ
    ระยะเวลาผ่านไปประมาณ สองปี เริ่มรู้สึกว่าปลายจมูกตัวเองมันบางใกล้จะทะลุค่ะ ใครๆเห็นก็ทัก
    ทำให้รู้สึกเสียความมั่นใจในตัวเอง เวลาไปเจอผู้คน เวลาถ่ายรูป มันเฟลมากๆ เหมือนจิตตกไปเลยอ่ะ
    จนในที่สุดทนไม่ไหว เลยตัดสินใจหาที่แก้จมูก
    เราหาข้อมูลอยู่หลายที่เลยค่ะ คือไม่อยากทำใหม่แล้วต้องมาแก้อีกแล้ว กะว่าหาที่ทำครั้งนี้แล้วจบ
    อยากได้ที่ที่ทำแล้วสวย ปลอดภัย ที่สำคัญคืออยากให้ออกมาธรรมชาติค่ะ เพราะของเดิมใครเห็นก็ดูออกว่าเสริม
    คือมันเบี้ยวด้วย (มีรูปประกอบ อย่าตกใจนะคะ รูปพลีชีพมาก 555):giggle::giggle::giggle:
    อีกรูปค่ะ อันนี้ยังดูไม่น่ากลัวเท่าไหร่:cry::cry::cry:
    หาที่แก้อยู่นาน จนสุดท้ายก็มาเจอDmorคลีนิคค่ะ บอกเลยว่าคลีนิคดีงามพระราม8มาก สะอาด และดูน่าเชื่อถือ
    ที่สำคัญพนักงานให้คำปรึกษาดีมาก ดูแลดี จนเรารู้สึกอุ่นใจ และตัดสินใจทำโดยที่เราพบหมอในวันที่ทำเลยค่ะ(รีบ555)
    ความรู้สึกหลังจากเจอคุณหมอตุ๊กแล้ว บอกเลยว่า หมอน่ารักมากกกกกกกกก!!! เป็นกันเอง และแนะนำดีมากค่ะ
    ตอนที่อยู่ในห้องผ่าตัด รู้สึกไม่กดดันเลยซักนิด ทั้งที่เป็นเคสแก้ ขอบอกว่าหมอใส่ใจทุกรายละเอียด ไม่รีบ คืออยากให้เรา
    ออกจากห้องไปแล้วสวยจริงๆ อีกอย่างคือ หมอมือเบาค่ะ ไม่เจ็บเลย ตอนทำครั้งแรกยังรู้สึกเจ็บกว่าอีก

นี่รูปหลังออกจากห้องผ่าตัดแล้วกลับมาที่หอค่ะ(ชิวมาก):rofl::rofl:
    ระยะเวลาผ่านไป (นี่เป็นช่วงที่บวมที่สุดแล้วค่ะ ขออนุญาตเซ็นเซอร์)
    ต้องบอกก่อนเลยว่าจมูกเรายุบเร็วมากๆค่ะ แค่อาทิตย์เดียวคือแทบเป็นปกติเลย ไม่ค่อยเจ็บหรือปวดมากด้วย(แค่ตึงๆ)
    (นี่รูปประมาณอาทิตย์นึงค่ะ):D:D:D
    เวลาผ่านไป แค่เดือนเดียว รู้สึกเลยว่าตัวเองสวยขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น หน้าตาดูไม่เหมือนคนโดนของแล้ว555
    สองเดือนก็ไปถ่ายแบบได้แล้วนะเออ จมูกสวยธรรมชาติมาก พี่ช่างภาพที่เคยถ่ายรูปเราก่อนทำยังทัก
    ไปทำอะไรมาหน้าเปลี่ยน ดูหวานขึ้น นางดูไม่ออกเลยค่ะว่าไปแก้จมูกมา ดูสวยขึ้นแบบธรรมชาติ ปลื้มสุดๆ
    แค่สองเดือนกว่าก็เข้ารูปแล้วค่ะ ทรงจมูกสวยธรรมชาติมากๆ:h::h::h:
    และนี่รูปครบสามเดือนค่า เป็นช่วงที่จมูกเข้ารูปดูเป็นทรงชัด กลมกลืนกับหน้าเลย:h::h::h:
    สำหรับเรารู้สึกพอใจมากๆค่ะ คิดไม่ผิดจริงๆที่ตัดสินใจมาทำที่นี่ คุณหมอนัดเช็คจมูกตลอดเป็นช่วงๆค่ะ
    คือดูใส่ใจทั้งก่อนทำและหลังทำจริงๆ ใครที่อยากจะแก้หรือทำจมูกใหม่ เราแนะนำที่Dmorคลีนิคเลย
    รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน

ก่อนจาก เอารูปมาเทียบให้ดูชัดๆเลยค่ะ แตกต่างมาก หน้าดูหวานขึ้น สวยขึ้น เหมือนไปทำอะไรมาเยอะนะ
    แต่สาบานเลยว่าเราแค่แก้จมูกจริงๆค่ะ :h::h::h:

2. yamazaki

yamazaki สมาชิกใหม่

เราเคยไปปรึกษานะแต่เห็นเพื่อนทำมาแล้วเราไม่ชอบทรงเราไปทำกับหมอดาที่ we clinic คุณหมอใจดีมาก

แบ่งปันหน้านี้