รีวิวเสริมจมูก เป็นสาวดั้งโด่งแล้วนะคะ

weenra

สมาชิกใหม่
23 พฤษภาคม 2017
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากจะมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกของเราค่ะ
เป็นกระทู้แรกเลยนะคะที่เคยเขียน ไม่รู้จะบรรยายรู้เรื่องไหม
เสริมได้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ ที่ YB Clinic พระราม 3 ราคา 9,900 บาท

ก่อนเสริม

จมูกเดิมแทบไม่มีเลยค่ะ หน้าดูไม่ค่อยมีสัดส่วนด้วย เวลาถ่ายรูปก็ต้องอาศัยมุมดีๆค่ะ
เลยมีความคิดที่จะเสริมจมูกค่ะ ก็เริ่มศึกษา หาข้อมูลตามอินเทอร์เน็ต โซเชียล
ดูรีวิวส่วนใหญ่ก็ราคาใกล้ๆเคียงกันค่ะ รูปทรงจมูกก็แลวแต่ฝีมือคุณหมอที่คลีนิกนั้นๆ
เราสังเกตุว่า แต่ล่ะคลีนิกจะมีทรงจมูกที่เป็นซิกเนเจอร์ของตัวเอง บางที่ก็จะเน้นโด่ง
บางที่ก็เน้นพุ่งๆเชิ่ดๆ บางที่ก็ธรรมชาติๆ แต่สำหรับเราอยากได้ทรงธรรมชาติๆค่ะ
ไม่ได้อยากให้หน้าดูเปลี่ยนมาก คิดว่าเสริมให้เข้ากับใบหน้าตัวเองดีกว่าค่ะ
เหตุผลที่ตัดสินใจเสริมที่นี่ เพราะว่าทรงธรรมชาตินี่แหล่ะค่ะ รีวิวค่อนข้างเยอะค่ะ
และสะดวกในการเดินทางด้วยค่ะ ไม่ได้ไกลจากที่บ้านเท่าไรค่ะ เป็นคนไม่ชอบเดินทางนานๆ

เราก็โอนเงินเข้าไปจองคิวผ่านบัญชีของทางคลีนิก ไม่ได้เข้าไปคุยกับคุณหมอก่อน
แต่ก่อนทำก็จะได้คุยกับคุณหมอก่อนนะคะ หลักๆที่คุยก็จะเกี่ยวกับรูปทรง ความต้องการ
และก็วาดเค้าโครงจมูกค่ะ และหลังจากนั้นก็กินยาเตรียมเข้าห้องผ่าตัด
คุณหมอใช้เวลาผ่าตัดไม่ถึงชั่วโมงค่ะ แต่ไม่รวมเวลาที่เหลาซิลิโคนนะคะ เหลานานเหมือนกัน
ตอนฉีดยาชาก็ไม่ค่อยเจ็บมากเท่าไรค่ะ เหมือนมดแดงกัดจิ๊ดๆ ตรงปลายจมูก
หลังจากนั้นก็เริ่มชาๆ ตึงๆ และมีความรู้สึกขณะหมอกำลังแซะๆตัดๆค่ะ
เอาเป็นว่ามาดูรูปหลังเสริมจมูกของเรากันเลยนะคะ

หลังเสริม

หลังเสริมไม่มีอาการปวดอะไรเลยค่ะ แต่ก็มีบวมบ้างเป็นเรื่องปกติของการผ่าตัดค่ะ
และเวลาล้างแผลจะมีแค่อาการเสียวๆตรงแผลนิดหน่อยเอง จะเจ็บก็ตอนตัดไหมนี่แหล่ะ
ก็มีน้ำตาไหลบ้างเล็กน้อย เวลาที่เจ้าหน้าที่เค้าดึงไหมเพื่อตัด เจ็บแค่นี่ทนได้ค่ะ

เราดูแลตามที่คุณหมอแนะนำทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของอาหาร การล้างแผล
และกิจกรรมอื่นๆที่เราต้องงดหลังจากเสริมจมูก ไม่ควรออกกำลงกายหนักๆค่ะ
จมูกอาจจะได้รับการกระทบกระเทือนได้ ต้องระวังนิดนึงนะคะ ช่วงเดือนแรกที่เสริมมา

ก็ขอจบการบรรยายกระทู้แต่เพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณค่ะ​

ด้านบน ด้านล่าง