เสริมจมูกแล้วเบี้ยว เลยต้องไปแก้จมูก Nose Recon

noi_little

สมาชิกโดดเด่น
เสริมจมูกแล้วเบี้ยว เลยต้องไปแก้จมูก Nose Recon
ขอสวัสดีก่อนนะคะ วันนี้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะเผื่อว่าประสบการณ์หลังจากไปแก้จมูกครั้งที่ 2 ของเราจะเป็นประโยชน์ให้กับคนที่สนใจที่จะศัลยกรรมจมูก หรือ คนที่ทำไปแล้ว แล้วคาดหวังว่ามันจะจบ แต่สุดท้ายมันก็ไม่จบแล้วต้องมาแก้แบบเราได้ลองอ่านดูกันนะคะ

บอกก่อนว่าเป็นคนที่เนื้อจมูกน้อย ดั้งนี่แบบแทบจะไม่มีเลย จะให้ดูรูปก่อนที่จะทำจมูกครั้งแรกดูกัน

ตอนนั้นคิดว่าแค่ไปทำจมูกให้มันมีดั้งก็คงจะออกมาดูดีแล้ว ไม่ได้ศึกษาหาข้อมูลอะไรพอ เห็นราคาถูกดีก็ไปทำเลย รีเควสหมอไปแค่ว่าขอโด่ง ๆ ดูมีดั้งอะไรแบบนี้ค่ะ

ตอนทำเสร็จแรก ๆ ก็ชอบนะ คิดว่าสวย โอเคเลย เพราะดั้งมันโด่งแบบที่เราไม่เคยมีด้วยแหละ นี่รูปตอนที่ทำจมูกครั้งแรก

พอสักพักนึง จมูกเริ่มเบี้ยว!! รู้สึกว่าปลายเริ่มบาง จมูกเริ่มแดงขึ้น ตอนนั้นกลัวมาก กลัวจะทะลุ

ก็หาพวกข้อมูลจะแก้ จนมาเจอที่คลินิกนี้ เป็นการแก้จมูกเทคนิคเฉพาะ หรือ Nose Recon ของทางคลินิกเลยที่เหมาะกับเคสแก้มาก เพราะเหมือนเป็นการปรับโครงสร้างใหม่ให้จมูกเลย เลยเข้ามาปรึกษาคุณหมอเบนซ์ที่ประจำคลีนิกนี้ค่ะ คุณหมอบอกว่าอาจจะต้องลดความสูงเพื่อลดตัวความตึงของจมูก เพราะเนื้อจมูกค่อนข้างน้อย และก็จะมีการวางเยื่อหุ้มกระดูกอ่อนเพื่อให้ผิวจมูกหนาขึ้น รูปต่อไปจะน่ากลัวนิดนึงเพราะถ่ายหลังจากที่ฟื้นจากที่แก้จมูกเสร็จเลย

รูปนี้กลับมาพักฟื้นที่บ้านแล้วค่ะ

วันแรกหลังทำเสร็จ ช้ำค่ะ เจ็บด้วย แต่เจ็บที่ว่าคือเป็นความเจ็บที่อยู่ในระดับที่เราทนได้นะ ไม่ได้ถึงขั้นทรมานอะไร

พอครบ 1 อาทิตย์พวกรอยช้ำก็ค่อย ๆ หายไปแล้วค่ะ จมูกยังดูบวมอยู่ค่อนข้างเยอะ

ปัจจุบันนะคะ หลังจากแก้โด่งน้อยลงกว่าเดิมแต่ดูธรรมชาติไม่ดูหลอกตาเป็นสันเขื่อน ชอบหน้าตัวเองมากขึ้นเยอะค่ะ

สุดท้ายเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่จะเป็นเคสแก้เหมือนกันกับเรานะ เพราะทุกคนหลังทำก็คิดว่ามันจะจบ แล้วพอมันไม่จบเราก็ต้องแก้ เจ็บตัวหลาย ๆ ครั้ง ไหนจะทั้งความรู้สึก ทั้งเงิน ทำทั้งที เลือกให้ดีก่อนทำนะคะ หากใครสงสัยอะไรเพิ่มเติมหลังไมค์มาได้เลยนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง