?

ปรึกษาเรื่องตา

1. ตา2ชั้น

1 vote(s)
    100.0%
  2. ปรึกษา

0 vote(s)
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Pla55

Pla55 สมาชิกใหม่

ตา ตาบวม

หัวข้อกระทู้ ใน 'สอบถามศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย Pla55, 11 มีนาคม 2017.

ทำตา มา1เดือนแล้วยังบวมๆ แล้วชั้นตายังใหญ่ แล้วรู้สึกว่าตาลึกมาก อยากถามว่า จะยุบอีกมั้ย อ่ะ แบเวยิ่งตอนเช้าตาจะบวมกว่านี้อีก อาการแบบนี้เป็นอาการปกติมั้ยคะ IMG_6162.JPG

2. freshnight

freshnight Junior Member Staff Member

ตาค่อนข้างจะยุบช้า ขึ้นอยู่กับเทคนิคการผ่าตัดด้วย

บางครั้งการผ่าตัดแผลยาวจะทำให้บวมนาน หากเป็นการเจาะ

หรือแผลสั้น จะยุบเร็วกว่า

แต่ในกรณีนี้รู้สึกอาการบวมจะเยอะกว่าปกตินิดนึง หากพอมีเวลาเข้าไปพบหมอนะครับ

Pla55 ชอบใจโพสต์นี้.
  3. Pla55

Pla55 สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ หมอนัดอาทิตย์หน้า ค่ะ ว่าจะถามว่าทำไมถึงบวมได้ยาวนาน มากๆๆ

4. Por222

Por222 สมาชิกโดดเด่น

5. Pimmy_Pim

Pimmy_Pim สมาชิกใหม่

Sergica มีแจกยาลดบวมอยู่นะคะ ลองไปเล่นดูค่ะ https://goo.gl/U5E1ET

แบ่งปันหน้านี้