♡♡รีวิวเสริมจมูกซิลิโคน โด่งธรรมชาติ ปลายมนสวย หน้าตรงมีมิติ แบบไม่เป็นแท่งค่ะ♡♡

pimpimproud

สมาชิกโดดเด่น
15 กุมภาพันธ์ 2017

อ่านของคนอื่นมาเยอะละ ถึงเวลาตัวเองเขียนซะที >< สวัสดีค่ะ เราชื่อพราวน้า เราทำจมูกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก กับคุณหมอต้นคนดัง กว่าจะได้คิวปรึกษานานมากก แต่ก็รอได้แหละ เพราะเราก็ปรึกษาหลายที่ด้วย 55555 แต่ว่าผลสุดท้ายแล้วก็ลงเอยที่หมอต้นค่ะ เรามีโจทย์ไหนใจดังนี้ค่ะ♡

1. เราตั้งงบไว้ 1 – 2 หมื่นเท่านั้นสำหรับการทำจมูก มีหลายที่เลยค่ะที่เข้างบเรา เพราะเป็นราคามาตรฐาน (เราปรึกษา 4 คลินิก)

2. อยากได้ทรงออกมาธรรมชาติ หัวตาไม่สูง เคิฟนิดหน่อย ปลายไม่แหลม และที่สำคัญไม่อยากได้เป็นแท่งเลยย

3. อยากปรึกษากับคุณหมอโดยตรง ไม่เอาพนักงานเด็ดขาด ถ้าปรึกษาแล้วอุ่นใจจะค่อยมาคิดอีกทีค่ะ

ก่อนทำค่ะ มีดั้งนิดนึงแต่หน้าตรงหายหมดเลย ><”

ซึ่งจากที่เราไปปรึกษามาทั้งหมด 4 คลินิก (ไม่ขอเอ่ยชื่อถึงคลินิกอื่นนะคะ) เราได้ปรึกษากับคุณหมอจริงๆ ทุกที่เลยล่ะ แต่มีการเก็บค่าใช้จ่ายด้วย ยกเว้นที่มาสเตอร์พีซ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ต้องจองคิวปรึกษาค่อนข้างนานเพราะหมอคิวยาวมาก>< แต่เราก็รอค่ะ (เพราะเราโอเคมากกว่าเสียเงินไปปรึกษา แถมได้คุยแปปเดียวด้วย 5555) วันปรึกษาได้คุยกับทั้งพนักงานผู้เชี่ยวชาญและกับคุณหมอต้น คุณหมอจะถามว่าต้องการแบบไหน มีแบบมารึเปล่า แล้วก็จะบอกว่าตัวเรามีลิมิตแค่ไหนที่เสริมออกมาได้ แบบไหนจะปลอดภัย ไม่ทะลุ ฟังแล้วอุ่นใจมากๆ เลยค่ะ♡♡ (ผิดกับที่อ่านรีวิวคนบ่นหน้าเพจคลินิกเลยที่คนบ่นกันว่าได้ปรึกษาแปปเดียว หรือเพราะเค้าปรับปรุงแล้วก็ไม่รู้ รู้สึกตัวเองโชคดีมากๆT_T)

สำหรับการผ่าตัดของเรามีรายละเอียดประมาณนี้นะคะ

1. ใช้ซิลิโคนเกาหลี ความนิ่ม เราไม่รู้นะคะว่ามีกี่ระดับ แต่จับดูก็นิ่มไม่แข็งเลยค่ะส่วนเรื่องบิดได้มั้ย อันนี้ไม่ทำจมูกเราก็ไม่เคยบิดอ่ะค่ะ บิดทำไมอ่ะ ?>< 5555

2. มีการฉีดยาชาบริเวณปลายจมูก สันจมูก ทั้งหมดประมาณ 3 เข็มค่ะ

3. ใส่เฝือก 1 อาทิตย์เท่านั้นค่ะ เราล้างหน้าปกติ แค่ระวังไม่ให้แผลโดนน้ำแล้วชื้นค่ะ

หลังเราเอาเฝือกออกนะคะ ประมาน 8 – 10 วันค่ะ ยังบวมอยู่ แต่สวยมากๆ ปลายไม่ยาวเกิน เราชอบทรงแบบนี้เป็นการส่วนตัวด้วยค่ะ><

14 วัน นัดฟอลโล่วอัพค่ะ แอบถ่าบรรยากาศในคลินิกมาด้วย
(ตอนนั่งพนักงานจะมาเทคแคร์นำน้ำดื่มมาให้ด้วยค่ะ น่ารักมากๆ เลย หน้าตาก็สวยทุกคนเลย ตอนก่อนทำเราแอบถามพี่พนักงานผญคนนึงว่าทำจมูกกับที่ไหน เค้าก็บอกทำที่นี่แหละ 555)

ที่ประทับใจมากคือ ตลอดการผ่าตัดและหลังผ่าตัด พนักงาน คุณหมอ แม่บ้าน ดูแลเราดีมากๆ ค่ะ เหมือนเป็นลูกค้าวีไอพีเลย บริการ นัดทำแผล ถอดเฝือก หลังทำ มีการฟอลโล่วอัพตลอด คุณหมอก็มือเบามากๆ เลย ไม่มีอาการช้ำเลยค่ะ ยุบเร็วมากๆ โด่งแบบพอดี มีเคิร์ฟ ปลายมนแบบที่เราชอบ ใครชอบแบบธรรมชาติไม่เป็นแกนซิลิโคนเนี่ย เราแนะนำที่นี่เลยค่ะ มาดูรูปกันปิดท้ายเลยน้า ปล.ใครอ่านจบบ้าง?? รีวิวแรกของเราจะแป้กมั้ยเนี่ยย ><

ช่วงประมาณเกือบ 3 อาทิตย์ค่ะ สังเกตได้ว่าจะยุบไวมากๆ !

รูปนี้ถ่ายเมื่อวานค่ะ ล่าสุดเลย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

chanika043

22 กรกฎาคม 2017
ทรงสวย อยากได้ทรงนี้เหมือนกกัน แต่รุปหน้าไม่ให้

wendyy

1 มิถุนายน 2017
หน้าเหมือนเด็กเกาหลีเลย

ployya

1 มิถุนายน 2017
หน้าดูมีมิติขึ้นมากๆเลยจร๊า

ด้านบน ด้านล่าง