โลชั่นกันแดดทาตัว spf 50 ไอเท็มเด็ดของเหล่านักวิ่งมาราธอน

happyties

สมาชิกโดดเด่น
24 พฤษภาคม 2016
ต้องบอกว่ากิจกรรมวิ่งมาราธอน ช่วงนี้ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก ซึ่งเราจะเห็นได้จากการจัดกิจกรรมในที่ต่างๆ นอกจากจะต้องเตรียมความพร้อมทางด้านร่างกายแล้ว ด้านปกป้องผิวก็ต้องเตรียมให้พร้อมค่ะ เพราะการไปวิ่งแต่ละครั้ง เราต้องวิ่งกันกลางแดดเลยค่ะ ถ้าไปวิ่งแล้วกลับมาตัวดำปี๋ หรือผิวไหม้ คงไม่ดีแน่ๆ ค่ะ

เตรียมเอาโลชั่นกันแดดทาตัวยัดใส่ประเป๋าเลยค่ะ ต้องได้ใช้อย่างแน่นอน และที่ต้องถูกอกถูกใจเหล่านักวิ่งอย่างแน่นอนเลยคือ โลชั่นกันแดด NIVEA SUN Protect & Refresh Body Lotion SPF50 PA++++ ที่สามารถปกป้องผิวของเราได้จากทั้งรังสี UVA1/UVA2 และ UVB พร้อมทั้งเป็นกันแดด spf 50 ซึ่งนั่นจะสามารถปกป้องผิวของเราได้อย่างมีประสิทธิภาพแน่นอน

เมื่อลูบครีมลงที่ผิวจะรู้สึกได้ถึงความเบาบางงงงของเนื้อครีม เกลี่ยง่าย และรู้สึกว่ามันซึมลงสู่ผิวของเราไปเลย ไม่เหมือนตัวอื่นๆ ที่แค่เคลือบผิวของเราเอาไว้ รู้สึกเย็นวาบๆ สบายผิว สูตรนี้เค้าบอกว่ากันน้ำพร้อมกับกิจกรรมกลางแจ้งหนักๆ ไปเลยค่ะ เห็นมั้ยล่ะ แค่นี้ก็ถูกอกถูกใจสายวิ่งกันแล้วค่ะ

เราไปดูของในกระเป๋าสายสปอร์ตตัวจริงกันบ้างดีกว่าค่ะ ว่าเค้าจะมีไอเท็มอะไรเด็ดๆ ซ่อนเอาไว้บ้าง http://www.dooddot.com/nivea-sun-protect-refresh-body-lotion-spf50-pa/

ด้านบน ด้านล่าง