รีวิวเสริมหน้าอก@โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกหมอทนงศักดิ์ค่ะ

ikonyg

สมาชิกใหม่
ประสบการณ์การเสริมหน้าอกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เรื่องการเสริมหน้าอกในปัจจุบันนี้มีคนทำกันค่อยข้างเยอะ คลินิกหรือโรงพยาบาลก็เยอะมาก เลือกไม่ถูกกันเลยที่เดียว แต่เราเราเลือกดูแต่ที่เป็นโรงพยาบาล ส่วนที่เป็นคลินิกขอผ่านค่ะ เพราะทำในโรงพยาบาล มาตรฐานมันน่าจะดีกว่า จริงๆแล้วเราก็ดูไว้หลายๆโรงพยาบาลนะคะ แต่ก็เลือกที่ใกล้บ้านดีกว่าเป็นอะไรจะได้ไปตรวจได้ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางใกล้ๆ จึงตัดสินใจเลือกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก รีวิวก็สวยด้วยมีค่อนข้างเยอะเลยค่ะ เราก็เลือกดูที่ก่อนทำทรงคล้ายๆกับเราเซฟเก็บไว้ เราจองคิวผ่านทางเฟสบุ๊ค นัดคิวปรึกษาไว้ค่ะ พอถึงวันนัดก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มเวลาประมาณ10โมง พอไปถึงก็ทำประวัติ รอคิวพบหมอ ตอนปรึกษาเราก็เอารูปทรงที่เราหาไว้ให้คุณหมอดู ตกลงเรื่องไซต์ เรียบร้อย เจ้าหน้าที่ก็พามานัดวันทำ วันตรวจร่างกาย จ่ายเงินมัดจำไว้ก่อนส่วนที่เหลือคือจ่ายอีกทีวันทำ พอถึงวันทำก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาหา งดน้ำ งดอาหารอย่างน้อย6ชม. ไปถึงโรงพยาบาลก็จะมีเจ้าหน้าที่ดูแลเปลี่ยนเสื้อผ้า ใส่เสื้อที่แบบติดกระดุมหรือซิบไปจะสะดวกกว่าค่ะ แล้วก็เข้าห้องผ่าตัดไป หลังจากทำเสร็จก็พักฟื้นที่โรงพยาบาลประมาณ3 ชม.ค่ะ พอลุกไหวเราก็กลับบ้านค่ะ อาการปวดก็พอมีบ้าง ทานยาก็ดีขึ้น เราพยายามนอนหมอนสูงค่ะ ครบ7วันก็แกะผ้าพันออก ตัดไหมใส่สปอร์ตบาร์ ครบ2อาทิตย์ก็มีสอนนวดหน้าอก นวด6เดือน ตอนนี้เดือนกว่าแล้วไม่เจ็บแล้วค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง