รีวิวแก้จมูกกับหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

vintag

สมาชิกใหม่
วันนี้เราได้มีโอกาสได้แก้จมูกค่ะ คือตอนแรกปลายจมูกเราไม่ค่อยโอเคปลายไม่สวยและคิดว่าต่อไปมันจะทะลุไหมเลยกลัวเลยไปปรึกษากับเพื่อน แล้วเพื่อนก็แนะนำที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกมาค่ะ ตอนแรกยอมรับว่าไม่เคยได้ยินชื่อมารู้ที่หลังเพราะเมื่อก่อนเป็นคลินิกค่ะ จนปัจจุบันนี้ ได้ผ่านจนมาเป็นโรงพยาบาลและผ่าน JCI เราเลยรีบไปปรึกษาหมอเลยค่ะ แต่แนะนำให้โทรไปนัดคิวก่อนนะค่ะ หาข้อมูลก่อนด้วยยิ่งดีเราจะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจด้วย ครั้งแรกที่เข้าไปก็จะมีพนังงานมาตอนรับพาเรามากรอกข้อมูลเพื่อทำประวัติค่ะ จากนั้นก็รอขึ้นปรึกษาหมอแนะนำให้มาเช้าหน่อยนะค่ะ โรงพยาบาลเปิดทำการ 9.00 น. -21.00 น. ค่ะวันจันทร์คนเยอะเหมือนกันค่ะ นั่งรออยู่20นาทีก็ถึงคิวเราค่ะ เราก็ได้เข้าไปปรึกษาการแก้ไขปลายจมูกบาน ปลายจมูกหนาค่ะอยากแก้มากคุณหมอก็บอกใจเย็นครับหมอตรวจดูอาการให้ก่อน การผ่าตัดปีกจมูก จะช่วยปรับแต่งโครงสร้างกระดูกบริเวณปีกจมูก และวิธีนี้จะช่วยทำให้ปลายจมูกนั้นสูงขึ้นได้เองเราเลยเสริมกับคุณหมออีกทั้งยังใช้กระดูกอ่อนหลังหูและเนื้อเยื่อหลังใบหู มารองตรงปลายจมูก เพื่อให้ได้ปลายจมูกที่ยาวขึ้น มีหยดน้ำ และป้องกันการทะลุได้อีกด้วย หลังการผ่าตัดสามารถกลับบ้านได้เลยค่ะ ก่อนกลับรับยาและก็แนะนำหลังทำเบื้องต้นค่ะ เพราะวันต่อมา1วันหลังที่เราทำศัลยกรรมไปจะมีเจ้าหน้าที่ดูแลหลังทำโดยตรงโทรมาถามอาการและแนะนำการปฏิบัติตัวหลังแก้จมูกไปค่ะ
ก่อนแก้ค่ะ

หลังแก้ไขค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง