รีวิวครีมกันแดดทาหน้าเบื้อบางเบา จาก pantipรีวิวครีมกันแดดทาหน้าเนื้อบางเบา จาก pantip

happyties

สมาชิกโดดเด่น
24 พฤษภาคม 2016
ไปเจอ รีวิวครีมกันแดดทาหน้า pantip มาค่ะ เลยอยากจะเอามาแชร์ต่อให้เพื่อนๆ ได้ดูกันค่ะ โดยกระทู้นี้จะเป็นการรีวิวกันแดดหน้า จาก 5 แบรนด์ ที่เป็นครีมกันแดดเนื้อยางเบา และควบคุมความมัน SPF 50+ PA++++

เราไปยลโฉมผู้เข้าแข่งขันในครั้งนี้ทั้ง 5 ท่านค่ะ

• BIORE มีเนื้อครีมสีขาวเหลือง เป็นเนื้อเจล มีกลิ่นหอมอ่อนๆ เกลี่ยง่าย และซึมเร็ว มีความเงาหน่อยๆ รูหลอดค่อนข้างใหญ่ เวลาบีบจึงต้องระวังหน่อยนะคะ
  • ZA เนื้อเหลว ไม่ควรบีบแรง มีกลิ่นที่ค่อนข้างแรงค่ะ เนื้อครีมเหลวๆ สีขาวเหลือง มันๆ เกลี่ยง่าย แต่ซึมช้าไปหน่อย
  • KA เนื้อครีมสีขาว เนื้อครีมข้นมาก เหมือนว่าทาแล้วคงหนักหน้าแน่ๆ ไม่มีกลิ่น และเป็นสูตรออยล์ฟรี เกลี่ยค่อนข้างยาก เพราะมีความข้นสูง ซึมได้ช้า
  • GARNIER เนื้อครีม ไม่ข้น ไม่เหลว กำลังดี ไม่มีกลิ่น จะมีสีขาวเหลือง ซึมได้ปรกติ ทาไปแล้วหน้าจะออกขาวๆ หน่อย
  • NIVEA เนื้อครีมแบบกึ่งเจล กึ่งครีม ไม่ข้นและไม่เหลวกำลังดี มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ฉุน เกลี่ยง่าย และซึมไวมาก หน้าไม่เงา เป็นสูตรไม่ผสมน้ำมัน พกพาสะดวก
เมื่อเรารู้จักผู้เข้าแข่งขันกันแล้ว เราไปดูการทดสอบกันค่ะที่ รีวิวกันแดดหน้า pantip https://pantip.com/topic/35746631

แต่เดี๋ยวก่อนค่ะ สำหรับคนที่ขี้เกียจเข้าไปดูรีวิว กันแดดหน้า เราได้มีตารางสรุปคะแนนของแต่ละแบรนด์มาฝากกันค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง