นมใหม่ สวยชนะเลิศ 375cc แฮปปี้สุดๆ ที่ Dermaster เอกมัยค่ะ

namfonnza

สมาชิกใหม่
ครั้งนี้เป็นการรีวิวครั้งแรกในชีวิต เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต
อยากจะบอกว่า ฟ้อนท์เป็นคนที่ไม่เคยแม้แต่ฉีดโบท็อกซ์นะ เพราะเป็นคนกลัวเจ็บมากๆๆๆๆๆๆ

ที่จริงฟ้อนท์เป็นผู้หญิงที่จัดว่า พอมีทุนอยู่แล้ว แต่จะมีปัญหาหน้าอกห่าง ตรงกลางนี่ราบเรียบ ห่างเป็นร่องเหวมากๆ เวลาใส่เสื้อผ้า ชุดว่ายน้ำก็จะต้องยัดต้องดันตลอด ก็คิดอยากทำนมนะ แต่มันกล้ว คิดมาจนตัดสินใจได้ตอนอายุ 30 ในที่สุด :)

ก่อนทำ ฟ้อนท์สัดส่วนอยู่ที่ 33 - 26 - 36 นะคะ เดี๋ยวให้ดูรูปก่อนเลย

ทีนี้พอมาถึงจุดที่ตัดสินใจทำ ในฐานะผู้หญิงที่ขี้กลัวมาก การตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งสำคัญทั้งที ฟ้อนท์เลยเลือกมากกกกเป็นพิเศษหน่อย ฟ้อนท์เลือกจากการดูโปรไฟล์คุณหมออันดับแรก จริงๆ ไปคุยมาหลายที่เพื่อเปรียบเทียบ แต่ที่ตัดสินใจเลือกที่เดอมาสเตอร์ เอกมัย เพราะฟ้อนท์รู้จักที่นี่มานาน ชื่อเสียงเค้า ฟ้อนท์รู้ว่ามั่นใจได้แน่นอน ภาพรวมดูดีกว่าที่อื่นอยู่แล้ว เพียงแต่ก็ต้องขอเข้ามาคุยกับคุณหมอก่อน เพราะยังไงเราก็ตั้งใจว่าจะเลือกจากคุณหมอที่เรามั่นใจในฝีมือ ซึ่งพอเข้ามาคุยกับคุณหมอต้อยที่นี่ คุณหมอใจดีมาก อธิบายชัดเจน ให้เวลากับฟ้อนท์ดีมาก ตรงนี้มันก็ช่วยทำให้มั่นใจได้มากขึ้นนะคะ โดยเฉพาะสำหรับคนที่ไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลยอย่างเรา :)

ฟ้อนท์ตกลงทำที่เดอมาสเตอร์ โดยการบอกคุณหมอว่า อยากให้หน้าอกใหม่ประมาณ 36 จากเดิม 33 นิ้ว ก็จบที่ 375cc ค่ะ
สำหรับเคสฟ้อนท์ คุณหมอบอกว่า เป็นคนที่ค่อนข้างจะมีเนื้อใต้ฐานอยู่แล้ว ใส่เป็นทรงกลมจะสวย เพราะฟ้อนท์อยากให้หน้าอกชิดเข้ามามากกว่าเดิมด้วย ก็เตรียมความพร้อมของร่างกายจนผ่านมาวันนี้ ครบ 4 เดือนแล้วค่ะ

ฟ้อนท์จะลงรูปไล่ไปนะคะ รูปอาจไม่เยอะมาก แต่ก็น่าจะพอให้หลายๆ คนที่กำลังคิดอยากทำหน้าอกได้ดูเป็นข้อมูล เผื่ออยากทำที่เดียวกับฟ้อนท์นะคะ ;p

หลังทำ วันที่ 1 วันค่ะ

วันที่ 4 ค่ะ

ครบ 7 วันค่ะ

ถ้าสังเกต จะเห็นเลยว่า ฟ้อนท์ช้ำน้อยมากนะคะ ถ้าเทียบกับที่ฟ้อนท์เคยดูรีวิวคนอื่นมา ผิดคาดจากที่คิดเอาไว้ก่อนทำมากๆ เหมือนกันค่ะ ตรงนี้คือส่วนที่ปลื้มมาก คาดว่าคุณหมอมือเบาจริงไรจริง

ครบ 1 เดือนค่ะ

ครบ 4 เดือนค่ะ

ครบ 4 เดือนแล้ว ฟ้อนท์ไม่เคยนวดนะคะ แต่นมนิ่มมาก แล้วก็เข้าที่เข้าทรงพอใจแล้ว รูปสุดท้ายจะให้ดูแผลนะคะ

แผลผ่าตัด ครบ 4 เดือนค่ะ

ยอมในฝีมือคุณหมอจริงๆ ค่ะ ทำให้ความคิดฟ้อนท์เรื่องการทำศัลยกรรมเปลี่ยนไปในทางที่ดีมากๆ หวังว่ารีวิวของฟ้อนท์จะเป็นอีกเคสแรงบันดาลใจให้เพื่อนๆ นะคะ ถ้าชอบแบบฟ้อนท์ ก็ลองเสิร์ชๆ ดูคลินิกก่อนก็ได้ เดอมาสเตอร์ อยู่ตรงเอกมัย ตึกใหญ่มาก หาไม่ยากนะคะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง