รีวิวครีมกันแดดคุมมัน เนื้อบางเบา กันแดดคุมมันที่ใครๆ ก็ว่าเทพ

happyties

สมาชิกโดดเด่น
24 พฤษภาคม 2016
ฤดูหนาวของประเทศไทย ก็เหมือนฤดูร้อนแหละค่ะ เพราะดูแสงแดดสิคะ ส่องมาทีหน้าแทบไหม้กันเลยทีเดียว ถ้าไม่อยากหน้าพังแล้วล่ะก็ ครีมกันแดดนี่แหละค่ะ คือตัวปกป้องผิวได้ดีที่สุด แต่ส่วนใหญ่เมื่อเราทาครีมกันแดด เราจะรู้สึกว่าหนามันเยิ้มมาก ยิ่งระหว่างวันหน้านี่ไหล ไม่ต้องพูดถึงเรื่องเมคอัพค่ะ ไม่เหลือแน่นอน เราจึงได้เสาะหาสิ่งที่จะมาทำให้ชีวิตของเราง่ายขึ้น นั่นก็คือ ครีมกันแดดคุมมัน เนื้อบางเบา

ครีมกันแดดคุมมัน ที่ใครๆ ก็ว่าเทพ จบในหลอดเดียวกับ NIVEA SUN Protect & White Oil Control Serum SPF 50+ PA+++

กันแดดเนื้อบางเบา ที่สามารถใช้ได้ในทุกวัน มีสารสกัดคาร์นิทีน ที่ช่วยลดความมันในระดับรูขุมขนได้ถึง 86% จะช่วยทำให้การสร้างความมันของผิวหน้าเกิดความสมดุลมากขึ้น และไม่ทำให้ผิวหน้าของเราแห้ง พร้อมควบคุมความมันได้ยาวนานตลอดทั้งวัน มั่นใจได้เลยว่าหน้าไม่มันเยิ้มอย่างแน่นอน ค่า SPF50 ปกป้องผิวได้แม้แต่รังสี UVA1 ที่เป็นสาเหตุของการเกิดฝ้าแดด แดดแรงขนาดไหน หน้าก็กระจ่างใส ไร้ฝ้าค่ะ พร้อมทั้งเป็นสูตร Non-Comedogenic ที่ไม่อุดตันรูขุมขน สาวๆ ที่ชอบการแต่งหน้าต้องเลิฟแน่นอนค่ะ

ต่อไปจะเป็นการ รีวิว กันแดดคุมมัน กันค่ะ

ก่อนอื่น เรามาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันก่อนค่ะ

เนื้อครีมมีความบางเบามาก เนื้อเจลที่เกลี่ยแล้วค่อยๆ ซึมเข้าสู่ผิวได้เร็ว และเกลี่ยง่ายมากๆ ค่ะ เนื้อเจลไม่หนักค่ะเมื่อซึมเข้าสู่ผิวแล้วเบาสบาย ผิวดูกระจ่างใสขึ้นเล็กน้อย ไม่มีกลิ่นน้ำหอมให้กวนใจค่ะ แต่ที่เริ่ดไปกว่านั้นคือ เมื่อเราทาครีมกันแดดคุมมันนีเวียเสร็จแล้ว เราสามารถแต่งหน้าต่อได้ทันทีเลยค่ะ เมคอัพติดแน่นทน สามารถใช้แทนเมคอัพเบสได้เลยค่ะ

ต่อไปจะเป็นการทดสอบกับกระดาษซับมันค่ะ

จะเห็นได้ว่า น้ำมันจะมีซึมออกมาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น ถือได้ว่าสามารถควบคุมความมันได้ดีเลยค่ะ

ถ้าลองใช้เวลาแต่งหน้าล่ะ จะสามารถคุมความมันบนผิวหน้าเราได้ขนาดไหน ต้อง รีวิว กันแดดคุมมัน ที่ http://www.jeab.com/review/niveasunoilcontrol

ด้านบน ด้านล่าง