ขอบ

handy&evan

สมาชิกใหม่
ทำกับหมอเฉลิมค่ะ ตอนนี้ จะ 5 เดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ตัวเองที่มีปัญหา 55555 เพราะกิ๊ฟอยากได้โด่งก่านี้ แต่เอาทรงเดิมนี่แหละ เพราะพอใจมาก และก็อยากได้หยดน้ำปลายยาวกว่านี้อะค่ะ อย่างที่บอกตอนแรกว่ามองตรงๆแล้วเห็นรูจมูก เลยปรึกษาท่าน คุณหมอบอกว่าขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกเรา ตอนนี้ยังดูไม่ค่อยออก แต่ถ้าจะให้ยาวกว่่านี้ต้องเอากระดูกหูต่อ คุณหมอบอกว่าแต่ก็มีการบ้าน พอจมูกได้ 2 เดือนแล้วให้ดึงตรงปลายจมูกที่กั้นระหว่างรูจมูก เพื่อให้เนื้อยืดกว่านี้ซึ่งอาจจะทำให้คนที่มีเนื้อจมูกน้อยสามารถเอากระดูกหูมาต่อได้ แต่ทั้งนี้ท้ังนั้นก็ต้องให้คุณหมอพิจารณาดูอีกที

ปัญหาคือ ตอนนี้ 4 เดือนจะ 5 เดือนแล้วค่ะ ไม่ได้ทำการบ้านที่หมอสั่งเลย แถมลืมไปแล้วด้วยว่าที่หมอสั่งให้ดึงนี่มันตรงไหน ใช่ตรงที่วงสี
เขียวๆไหมคะ คือ ประมาณเดือนมิถุนา ก็จะถึงคิวแล้วอ่ะ ไม่รู้ทันมั้ยคะ

ไฟล์แนบ

81.7 KB · อ่าน: 6
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
D

DavidMinho

Guest
ลองเอาไปให้คุณหมอดูอีกทีก็ได้นะคัรบ ว่า ทำได้หรือยัง :D

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ใช่ครบ ตำแหน่งตรงนั้นครับ แล้วก็ตรงปลายจมูกด้วย

วิธีการก็ใช้ นิ้วชี้ทั้งสองข้าง ดันเข้าไปในรูจมูก ไม่ต้องลึกนะครับ

แค่ใช้นิ้วดันตรงช่วยปลายจมูกอ่ะครับ แล้วก็นวดๆๆๆ ดันๆให้ยืด ครับ

handy&evan

สมาชิกใหม่
ใช่ครบ ตำแหน่งตรงนั้นครับ แล้วก็ตรงปลายจมูกด้วย

วิธีการก็ใช้ นิ้วชี้ทั้งสองข้าง ดันเข้าไปในรูจมูก ไม่ต้องลึกนะครับ

แค่ใช้นิ้วดันตรงช่วยปลายจมูกอ่ะครับ แล้วก็นวดๆๆๆ ดันๆให้ยืด ครับ
ต้องทำบ่อยและนานแค่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ต้องทำบ่อยและนานแค่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ

ไม่สามารถบอกระยะเวลาที่แน่นอนได้ครับ แต่ค่อนข้างใช้เวลานานเหมือนกันครับ

ด้านบน ด้านล่าง