เติมเต็มหน้าผากให้สวยด้วยฟิลเลอร์ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

nuinuithepretty

สมาชิกโดดเด่น
7 พฤศจิกายน 2016
เติมเต็มหน้าผากให้สวยด้วยฟิลเลอร์ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้นุ้ยมีเรื่องดีๆ มาฝากกันนะคะ คือนุ้ยไปเติมฟิลเลอร์ที่หน้าผากมาค่ะ เหตุที่นุ้ยต้องไปเติมเพราะว่า
หน้าผากนุ้ยไม่เต็มค่ะ ถ้ามองจากด้านข้างจะเห็นไปชัดว่าบุ๋มคือดูไม่สวย

หน้าผากนุ้ยไม่ค่อยมนเท่าไร ทำให้หน้าดูไม่ละมุน

นุ้ยอยากบอกว่าการฉีดฟิลเลอร์ครั้งนี้นุ้ยหาข้อมูลมาอย่างดี ในการฉีดนุ้ยใช้ฟิลเลอร์จูวีเดิม ของอเมริกาและเป็น

ฟิลเลอร์ที่ได้มาตรฐานจริงๆ สามารถสลายได้ ไม่เป็นก้อนย้อยลงมาทับตาแน่ๆ

ก่อนฉีดฟิลเลอร์คุณหมอก็แนะนำอย่างนุ้ยดีค่ะ ว่าไม่ให้กินแอลกอฮอล์หรือสูบบุหรี่(สำหรับนุ้ยสบายมากค่ะ เพราะไม่

ยุ่งเรื่องนี้อยู่แล้ว)แล้วก็ไม่กินยาที่มีผลต่อการไหลของเลือดค่ะ เช่นพวกพารา วิตามินต่างๆ ซักหนึ่งอาทิตย์ค่ะ

ตอนมาฉีดฟิลเลอร์ ในห้องก็สะอาดดีค่ะ คลีนๆ ดูสบายตา พยาบาลน่ารักยิ้มแย้ม คุณหมอก็พูดคุยสอบถามตลอดค่ะ

บางคนถามนุ้ยว่าเจ็บมั้ยตอนฉีดฟิลเลอร์ นุ้ยคอนเฟิร์มเลยค่ะว่าไม่เจ็บเลยแม้แต่นิดเดียว เพราะคุณหมอฉีดยาชาให้

ก่อนฉีดฟิลเลอร์(เจ็บแค่ตอนนี้นิดเดียวค่ะ)

นุ้ยฉีดฟิลเลอร์สองรอบค่ะ รอบแรกเติมตรงขมับให้หน้าผากไม่บุ๋ม รอบสองนุ้ยเติมให้หน้าผากดูโค้งมนรับกับรูปหน้า

มากขึ้นค่ะ

ตอนนี้ปลื้มปลิ่มกับหน้าผากมาก พอหน้าผากเต็มแล้ว หน้าก็ดูเด็กอีกด้วย
บอกเลยว่าไม่มโนเพราะมีแต่คนทัก แถมความมั่นใจก็เพิ่มอีกด้วย

ด้านบน ด้านล่าง