รวมสารพัดวิธียับยั้งหน้ามัน ปัญหาหลักของการเกิดสิว

aurora_1984

สมาชิกโดดเด่น
เตรียมบอกลาหน้ามันได้แล้วค่ะสาว ๆ วันนี้เรามาสรุปวิธีแก้ปัญหาหน้ามันที่รับรองว่าปัญหานี้ลดลงแน่นอน!!! เพราะเราใช้เองแล้วก็ปกิบัติตามขั้นตอนนี้มาตลอด อยากรู้กันแล้วใช่ไหมคะว่าทำไม ตามมาเลย!!!

1 ข้อนี้สำคัญมาก ๆ เลยนะคะ นั่นก็คือการเลือกเจลล้างหน้าที่เหมาะกับคนประเภทแบบเราต้องใช้สูตรอ่อนโยนต่อผิว มีตัวช่วยในการแก้ปัญหาหน้ามันโดยเฉพาะเจลล้างหน้าที่เราเลือกใช้คือซิทวอช

2 ใช้ครีมบำรุงที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำมัน
3 กระดาษซับหน้ามันก็ต้องใช้แต่ต้องใช้ในปริมาณที่เหมาะสมไม่ใช้เยอะจนเกินไปเพราะอาจจะทำให้หน้ามันขึ้นกว่าเดิม
4 ลดของมันและของทอด

5 ออกกำลังกายเป็นประจำแล้วก็พักผ่อนให้เพียงพอ

ลองใช้วิธีนี้กันดูนะคะ เลือกผลิตภัณฑ์ให้เข้ากับหน้าของคนใช้มากที่สุด ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรนะคะ แต่เราใช้ตามวิธีนี้แล้วได้ผลกันเรามากที่สุดแล้ว โดยเฉพาะออกกำลังกายกับพักผ่อนนี่ก็สำคัญไม่ควรมองข้ามนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง