เสริมจมูก YB CLINIC

swewja

สมาชิกใหม่
30 กันยายน 2016
สวัดดีค่า มารีวิวเสริมจมูกค่ะ ทำเมื่อ 15 สิงหาคม ที่ผ่านมาค่า กับคุณหมอบอยค่ะ สาขาพระรามสาม

เราปรึกษาผ่าน พนักงานไปก่อนค่ะ แล้วโอนเงินมัดจำ จองคิวคุณหมอไว้เลย มัดจำไปตอนต้นเดือนสิงหาคม ได้คิวทำตอนกลางเดือนค่ะ คิวไม่นานเท่าไรค่ะ เราว่างวันนั้นพอดี

ที่เรามัดจำไปก่อนแล้วค่อยพบคุณหมอทีหลัง จะปรึกษาแล้วทำเลย เพราะค่อยข้างที่จะมั่นใจ ที่จะทำกับหมอบอยอยู่แล้วค่ะ ด้วยผลงานหมอในเพจ ก็ตัดสินใจที่จะเสริมจมูกกับหมอบอยอยู่แล้ว ก็ไม่รอช้าที่จะมัดจำไปก่อนแล้วค่อยปรึกษาวันทำทีเดียวเลย

เมื่อตอนที่จองยังเป็นโปร 9,000 บาทอยู่เลยค่ะ ตอนนี้ราคาในเพจขึ้นไปแบบสุด ๆ โชคดีมากค่ะ ที่ได้ราคาโปรตอนนั้น

คุณหมอใช้ซิลิโคนตั๊กตนค่ะ ( Mentis ) เขียนงี้ป่าวมะรุ ได้กล่องมาด้วย แต่ทิ้งไปละค่ะ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม....^^

เรามีนัดวันที่ 15 สิงหาคม 2559 คิวที่สี่ค่ะ 17:00 เคสสุดท้ายของหมอบอยเลยค่ะวันนั้น ช่วงเช้าเราติดเรียน มีคิว 11:00 กับ 17:00 เลือกคิวเย็นค่ะ ไปถึงคลินิก ก็ ห้าโมงกว่าแล้วค่ะ ดีที่คุณหมอยังไม่เสร็จคิวก่อนหน้าเรา เลยชิว ๆ ได้ต่อ ไปถึงก็กรอกประวัติค่ะ เซนต์เอกสารต่าง ๆ จ่ายเงินรับยา พนักงานเรียกไปถ่ายรูปก่อนเสริมจมุกไว้เป็นประวัติการรักษาค่ะ และไปรอหมอบนชั้นสองค่ะ นั่งไม่นาน สัก 10 นาที พนักงานก็เรียกให้ไปพบคุณหมอที่ชั้นสามค่ะ คุยกับคุณหมอให้คุณหมอเลือกทรงให้เข้ากับเราค่ะ เอาแบบหวานๆ ไม่ดุค่ะ หมอก็จับ ๆ แล้วก็ลองซิลิโคนสองสามอัน คุยกันสัก 10 นาทีได้ค่ะ เราก็ถามเรื่องทั่วๆ ไปแหละค่ะ ความจริงอ่ะ อ่านไปหมดแล้วว่าต้องดูแลยังไงบ้าง ระวังอะไรบ้าง แต่ก็นะ ขอถามนิดนึง ไม่มีอะไรจะคุยกับหมอ คริๆ

เสร็จแล้วก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัดละค่า เราทำแบบยาชานะค่ะ เจ็บตอนฉีดยาชา สามสี่เข็มแรก หลังจากนนั้นก็ชาไปแล้วค่ะ หมอรอเวลาให้ยาชาออกฤทธิ์เต็มที่สักพัก ก็เริ่มลงมือค่ะ หมอทำไม่นานเท่าไรค่ะ ใส่ซิลิโคนสองรอบ ก็เย็บปิดเลย

ต่อไปเป็นรูปนะค่ะ มันเยอะมาก ๆ รวมไว้แล้วค่ะ

ก่อนทำและรูปตอนพักฟื้นค่ะ แบบหน้าตรงนะค่ะ

แบบด้านข้างค่ะ

ต่อไปเป็นรูปหลังทำ 14 วันนะค่ะ ถ่ายวันที่ไปตัดไหมที่คลินิกค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ เดือนกว่า ๆ ( เดือนครึ่ง)

เราชอบมากค่ะ ทรงสวย เข้ากับเรามาก ๆ คุ้มเงิน คุ้มราคาจริง ๆ ค่ะ เลือกไม่ผิดเลยที่ทำกับหมอบอย

พี่ ๆ พนักงานก็เป็นกันเองมาก ๆค่ะ ยิ่งพี่ ๆ ที่ห้องผ่าตัดนี่แบบสุดยอดค่ะ ชวนคุยเล่นตลอด ถามตลอดว่าเจ็บไหมตอนที่หมอทำ ประทับใจ Yb clinic มาก ๆ ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง