1. chocopaloy

chocopaloy สมาชิกใหม่

งานหน้าเรียวลุคเกาหลีที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ

หัวข้อกระทู้ ใน 'รีวิวศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย chocopaloy, 16 กันยายน 2016.

สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้พลอยเคยรีวิว ตาสองชั้น แบบ Celebrity Eyes ไปแล้วรอบนึง (http://www.wonderful.in.th/ทำตาสองชั้น-celebrity-eyes-แบ๊วธรรมชาติแบบสาวเกาหลี/) มาคราวนี้จะมาเล่าภาคต่อ (แบบสั้นกระชับ) ของการเปลี่ยนลุคสาวหมวยเป็นสาวเกาหลีให้ฟังนะคะ ฮ่าๆๆ

เริ่มจากพลอยเป็นคนที่แก้มเยอะมากกกกกกกก กินอะไรไปก็รู้สึกว่าลงไปแต่ที่แก้ม 555 แถมเวลายิ้มนะ มันออกข้างแบบรุนแรงเลย เห็นหน้าตัวเองละแบบ ใครก็ได้มาเอาแก้มช้านนไปที

พอไปทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ก็รู้จักกับการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม คือจังหวะเป๊ะมาก เรากำลังตามหาวิธีเอาแก้มออกอยู่พอดี เลยตั้งใจไว้ว่าพอตาสองชั้นเข้าที่แล้วก็จะทำต่อเลย แอบใจร้อน อิอิ

โชคดีว่าแผลทำตาก็หายไวมาก พลอยก็หาเวลาไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มต่อเลย ถามว่าเจ็บไหม บอกเลยว่าม่ายยยย ชิวมากกกกก คือต้องบอกก่อนว่า เราไม่ได้ตัดแก้มออกไปทั้งหมดนะคะ เป็นแค่การผ่าตัดเอากระเปาะไขมันตรงข้างกระพุ้งแก้มออกไปแค่นั้น เรายังอยากดูหน้าแบบน่ารักๆ เด็กๆ อยู่ค่ะ อันนี้คุยกับคุณหมอก่อนทำ

ส่วนการรักษาตัวก็คล้ายๆ เราถอนฟันมาอ่ะ วันสองวันแรกอาจจะกินอะไรยังไม่ค่อยได้ กินอาหารอ่อนๆ รสไม่จัดไปก่อน ไม่กี่วันก็กลับมากินอาหารได้ตามปกติ ต่อจากนี้คงกินได้เต็มที่แบบไม่ต้องกลัวออกแก้ม ไม่ต้องกลัวแก้มแตกอีกล้าว รู้อย่างงี้เอาออกไปนานละ ฮ่าๆ

หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม คือหน้าตรงๆ ปกติยังเหมือนเดิมอยู่นะ แต่เวลายิ้มคือไม่บานแล้ว 5555555 ใครสนใจ ใครอยากไปทำ รีบเลยเลยยยยย เชียร์ๆ อ่ะๆ แจกไลน์คลินิกให้ด้วย @Masterpiececlinic

2. meniuntop

meniuntop สมาชิกใหม่

ทำมาหน้าเหมือนสาวเกาหลีจริงๆๆ ตอนแรกรึว่าสาวเกาหลีแต้ๆๆ

3. nangnang_kpi

nangnang_kpi สมาชิกโดดเด่น

สวยมาก ทำหน้าเรียวอย่างสวย

4. byeonebyelove

byeonebyelove สมาชิกโดดเด่น

สวยมาก สาวหน้าเรียว

5. chocopaloy

ขอบคุณมากนะค๊าา
    ขอบคุณงับ
    ขอบคุณค่า

6. onstatebackup

onstatebackup สมาชิกโดดเด่น

หน้าเรียวดูเป็นธรรมชาติมากๆๆๆ เลย

7. Angkriz

Angkriz สมาชิกโดดเด่น

มีความน่าร๊ากกก

8. chocopaloy

ขอบคุณค่ะ

9. fasttrackk001

fasttrackk001 สมาชิกโดดเด่น

ชอบ คร๊าบบบ

10. kirarita

kirarita สมาชิกโดดเด่น

ชอบหน้าจังเลย

11. arepoo1412

arepoo1412 สมาชิกโดดเด่น

จขกท น่าร๊ากจังเลย

12. tangmonaraknaka

tangmonaraknaka สมาชิกโดดเด่น

เเบ๊วดีนะคะ

13. yellopark

yellopark สมาชิกโดดเด่น

สวยง่าาา

14. tallys

tallys สมาชิกโดดเด่น

น่ารักอะ

15. windy

windy สมาชิกโดดเด่น

น่ารักมากกก

แบ่งปันหน้านี้

ข้อความใดๆที่ปรากฏขึ้นในกระทู้ภายในเว็บบอร์ด โดดเด่นฟอรั่ม ถูกโพสต์ขึ้นด้วยระบบอัตโนมัติ โดยสมาชิก ทางโดดเด่นไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆในข้อความดังกล่าว