กลับมาอัพเดตตาสองชั้น 1 ปีกว่ากับมาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ

yaya.zarunghey

สมาชิกใหม่
10 สิงหาคม 2016

สวัสดีค่ะญาญ่านะคะ ขาประจำแต่นานๆทีค่ะ หลังจากรีวิวทำคางที่มาสเตอร์พีซไปแล้วเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ครั้งนี้จะมารีวิวตานะคะ หลังจากทำไปเมื่อกลางปี 57 บางคนอาจจะลืมไปแล้วว่าญาญ่าทำอะไรมาบ้าง ครั้งแรกทำจมูกค่ะ เข้าไปได้ในกระทู้นี้เลยนะคะ ครั้งที่สองทำตาสองชั้นค่ะ และล่าสุดทำคางที่มาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ เข้าไปอ่านได้นะคะที่กระทู้ตามลิงค์ค่ะ http://www.dodeden.com/forum/index....-cc-ซิลิโคน-mentor-ที่มาสเตอร์พีซคลินิก.6124/

ส่วนรอบนี้ญาญ่ามาอัพเดตตาสองชั้นที่เคยทำกับคุณหมอเส เมื่อกลางปี 57 มีหลายคนชอบมาถามว่าตาหลุดรึยัง ขอดูตาหน่อย วันนี้ญาญ่าเลยเอามาให้ดูกันชัดๆ ไปเลยค่ะ ว่าตายังดูสวยอยู่เลย

ก่อนทำตอนนั้นตาชั้นเดียวเป็นอาหมวยเลยใช่มั้ยค่ะ

ตอนนั้น แอบขำตัวเองนะคะทุกครั้งที่เห็นรูปนี้

เรื่องเก่าเล่าใหม่นะคะ คือญาญ่าเป็นคนตาหลบใน เวลาแต่งหน้าก็อาศัยติดสติ๊กเกอร์ประจำเพราะเชื่อว่ามันจะช่วยทำให้ตาเปลี่ยนเป็นตาสองชั้น แต่แท้จริงแล้วคิดผิดค่ะ ถ้าเอาสติ๊กเกอร์ออกตาก็กลับมาเป็นตาหลบในเหมือนเดิม ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอเส masterpiece clinic คุณหมอแนะนำให้ทำตาสองชั้น แบบ Celebrity eye เป็นเทคนิคพิเศษ ตอนทำคุณหมอเอาไขมันชั้นตาออกด้วย

หลังทำทันที รูปเก่าเล่าใหม่ค่ะ​

รูปนี้ทำได้ 1 ปีกว่าแล้วค่ะ ทีแรกอยากได้แบบมีเบ้าลึกๆ เหมือนฝรั่ง แต่คุณหมอบอกว่ารูปหน้าและโครง หน้าน่าจะเหมาะแบบเกาหลีมากกว่า

แบ๊วขึ้นมากเลยค่ะ ญาญ่าตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เชื่อคำแนะนำของคุณหมอเส ตาหวานเป็นเกาหลีจริงๆ

รูปนี้ถ่ายเมื่อปลายปีก่อนค่ะ

ชอบมากค่ะตาฉ่ำหวาน

จะสองปีแล้วตายังเป็นสองชั้นอยู่เลยค่ะ ขอบคุณคุณหมอเส มาสเตอร์พีซคลินิกอีกครั้งนะคะ ถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากตาฉ่ำ สวยหวานแบบญาญ่าก็ลองสอบถามที่คลนิกได้นะคะ หรือไม่ก็ถามทางไลน์น่าจะสะดวกกว่า @masterpiececlinic

สมาชิกใหม่

chinjungooo

สมาชิกโดดเด่น
สวยมากเลย ภาพก่อนน่ารัก ภาพหลัง หน้าสวย

สมาชิกใหม่
น่ารักมากจ้ะ
สวยมาก
สวยมากเลย ภาพก่อนน่ารัก ภาพหลัง หน้าสวย
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

เจ็บไหมค่าาา
ไม่เลยค่ะ พักฟื้นก็แทบไม่ต้องพักเลยค่ะ ดีมากๆ

ด้านบน ด้านล่าง